• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Phan Xi Păng, Fansipan, Phan Si Phăng - Chinh phục đỉnh cao nhất Đông Dương

Nobita2006

Đúng là ... đi để trải nghiệm, khâm phục các bác quá. Bác YHN này lịch dày ghê, em thấy bác không còn time để ma nghỉ. Lịch kế tiếp của bác là j vậy, để em lượng sức mình xem có dám bám càng bác ko?

nguyen anh thu

iem chào cả nhà! e lính mới nên chưa dám ngho nghoe gì! nhìn các bác leo Phan mà e hâm mộ lắm í, nhưng chưa thực hiện đươc.Bao giờ leo P nữa, ới e 1câu với ah!

lamthang

Khiếp ! nhà mình đi biểu tình trên đấy hay sao mà đi như quân Nguyên thế ? Leo Phan đi vài người là hợp lý nhất . Em thấy cũng không vất lắm mờ .

tunam

Phanxiphang

Ảnh Phan đẹp quá, các bạn đưa lên tiếp cho mọi người cùng xem với. Tôi lên Phan tháng 11 năm 2008, bây giờ lại thấy có hứng đi nữa mất rồi

vodanh-tieutot

Thường thôi !!!

Hơ, có quái gì gê gớm đâu nhỉ, trai tráng từng đó có Fan xi Păng có đáng chi???

Mình đã từng 1 lần 1 mình leo rùi mà, có gì đáng khoe ???

Đã gọi là chinh phục thử thách thì phải tự lực cánh mà........sinh ! :D có đâu kéo bè kéo phái rần rần lên phá làng phá xóm trên nớ !!!

Chưa kể kéo đi cả đoàn thế rồi xả rác còn gì là môi trường.??? trong bộ hình có thấy tấm nào liên quan giải quyết rác thải của mấy tay trong đoàn đâu! hay là bợ đâu quăng đó, chừng vài đoàn là te tua môi trường xung quanh đường đi.:confused:

Cần phải xem lại ...

Ngày càng nhiều giới trẻ leo lên đỉnh phanxipang để cảm nhận sự chinh phục thiên nhiên , chinh phục nóc nhà Đông Dương như thế nào ?

Cũng có những cặp đôi chuẩn bị cưới, Muốn có những kỷ niệm đáng nhớ một thời tuổi trẻ, thời yêu nhau trên Phanxipang

A

anpro

Guest
Ảnh đẹp tuyệt, Phan xi Phang , niềm kiêu hãnh của Đông Dương:cool:

kazeron2003

Mọi người cho em hỏi 1 tí với, giữa tháng 2/2010 em sẽ leo fan, là lần đầu tiên ạ, run quá, vì em rất sợ lạnh, ở SG có lạnh như thế bao giờ đâu :eek:

Giày bộ đội em nghe có nhiều người mang bảo là đau chân lắm, đi ko nổi, em mang giày chạy bộ bình thường thì có đc ko mọi người ?:confused: Em nhìn hình chụp thấy có mấy bác mang giày gai đá bạnh, mang giày đó tốt ko ạ ?

Em thấy kinh nghiệm leo fan, ai cũng bảo nên đem 1 cái áo len, nếu em xài áo lông vịt thì có cần đem thêm áo len hay ko ạ ? vì đem thêm áo len thì cũng ..nặng lắm, mà ko đem thì em sợ ban đêm lạnh :eek:

Khi leo phanxipang, mặc dù thời tiết trên đó rất lạnh nhưng thường ta ít cảm giác lạnh lắm vì khi đi mệt mỏi nhịp tim tăng và làm cho cơ thể ta nóng lên .

Đi Phanxipang dùng giầy bộ đội thì hơi đau chân, nhưng nên đi loại giày đó và đeo vớ chống vắt , và giày phải vừa vặn chân mình , cũng có thể đi giày thề thao

Lúc mình đi phanxipang, với đôi giày bộ đội hơi rộng làm những bước chân mình khó, đau và nặng nề lám . Khi xuống đến dưới đỉnh núi mình quăng luôn nó đi vì đau quá

Leo Phanxiang ít nhất trong túi phải có những thứ sau : Socola ăn chống đói , Áo ấm để mặc ban đêm ( trước anh mang áo phao theo , khi mưa ướt hết trơn nên nó nặng chắc khoảng 10 kg luôn )

Phanxipang , nên đi và đời người nên chinh phục ít nhất 1 lần

mem mới, không biết bao giờ mới có đk để leo pxp nhỉ

Đến bây giờ, sau khi đã leo Phanxipang gần 1 năm mà mỗi khi nhớ lại vẫn hiện rõ những cảm giác hạnh phúc sung sướng tột cùng trong suốt chặng đường và khi đến đỉnh

Có 3 con đường để chinh phục đỉnh núi cao nhất Đông Dương này

1. Trạm Tôn :

Xuất phát từ 1,800 m so với mặt nước biển, được các nhà khai thác Tour bán ở Sapa và Lào Cai, đường dễ leo nhất với ít nguy hiểm nhưng cũng khá nhiều điều khám phá trên con đường này , leo liên tục 1,5 ngày lên đến đỉnh

2. Sín Chải :

Xuất phát từ 1,400 m so với mặt nước biển, Con đường của khám phá, nó gần như không có đường đi và phải đu dây qua những vách đá cheo leo cả chục mét ( nên cần phải mua bảo hiểm rủi ro ), leo liên tục 2 ngày với thời gian sáng sớm

3. Cát Cát :

Xuất phát từ 1,300 m so với mặt nước biển , nghe nói là con đường dài nhất ( chưa đi nên không biết mất thời gian bao lâu ) :D

diepxu_kts

:confused: Em là người mợi Vì muốn chinh phục đỉnh Phanxipang lên em đăng ký vào trang này mong muốn tìm được những người bạn mới đồng hành trên đường chinh phục nóc nhà Đông Dượng

Mình nhớ ngày đó , khi lên đến đỉnh Phanxipang thì trong người có một cảm giác gì đó và chỉ muốn òa khóc thét lên trên đỉnh cao vời vợi này, muốn thét nhưng phải cố gắng nén mình vì sợ ảnh hưởng đến cảm nhận của những người khác

Hãy lên đễ có một sự sung sướng tột cùng đỉnh nóc nhà Đông Dương

batalelet

từ chân núi lên đỉnh hết bao nhiêu ngày hả bác?mọi người có thuê dân địa phương dẫn đường ko ?chuyến đó mỗi người góp bao nhiêu tiên?mà các bác có đi chơi ăn uống ở Sapa sao không thấy post ảnh?