• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Một mình xuyên việt ?

Không biết ai đã có ý định đó chưa , nhưng trong người tôi đang có một ý định khát bỏng là phải đi một chuyến xuyên việt , cảm nhận từng vùng đất Việt Nam xinh đẹp mình ,

Việt Nam như là nhà ta , mà ngay chính mình còn chưa khám phá hết được thì sao nghĩ đến những cái khác xa hơn

Cảm nhận mọi người thì sao ?

cucku

Member
Chờ đó kựng

Năm sau vợ bạn đẻ xong thì bạn sẽ thực hiện chuyến xuyên Viêt.

Chương trình của bạn thì chưa có ai tham giạ Xuyên Việt bằng xe máy đó ợ

Gormeto

Có yên cửa, yên nhà, yên mái ấm gia đình thì mới có người lo lắng chu toàn cho mình. Lúc đó thì đi xuyên việt với người thương yêu nó càng thêm ý nghĩa: vui cùng hưởng, khổ cùng nếm trại

Haizzz, dư này không biết bao giờ mình bố trí đi được xuyên Việt đây

poohcoi

Có yên cửa, yên nhà, yên mái ấm gia đình thì mới có người lo lắng chu toàn cho mình. Lúc đó thì đi xuyên việt với người thương yêu nó càng thêm ý nghĩa: vui cùng hưởng, khổ cùng nếm trại

Haizzz, dư này không biết bao giờ mình bố trí đi được xuyên Việt đây

Cũng muốn như chị này, nhưng nếu để dành thế thì ko biết lúc nào đi đậy

Có cơ hội thì đi thôi.

Đi là đến .

Đi thì đi

Cứ nghĩ mà sợ thì chắc khi die cũng chưa đi một mình xuyên việt được

Mình sẽ xuyên việt trong thời gian sớm nhất

Vinh_8283

Chờ đó kựng

Năm sau vợ bạn đẻ xong thì bạn sẽ thực hiện chuyến xuyên Viêt.

Chương trình của bạn thì chưa có ai tham giạ Xuyên Việt bằng xe máy đó ợ

hi bác! Xuyên Việt cũng có một số người đi rồi đó

cả quốc lộ lẫn đường HCM!

Nếu cần kinh nghiệm xuyên Việt! Em giới thiệu người cho bác biết!

tuancamau

Member
Y kien cua bac that la hay

Minh cung ap u du dinh nay tu rat la lau roi, hehe, nhung do kinh phi han hep, nen phai rang cay de danh tien da, 2 nam nua minh se di,

neu duoc bac cu di truoc di, roi truyen lai kinh nghiem cho ae

ah hinh nhu tui va bac cung chung nhom leo pan vao 30-4 nay, hy vong doan ta se len dinh thanh cong het

yanakanj

xuyên việt thì chưa có ý định chắc p lúc nào mình tự kiếm đc tiền mới nói đc chuyện này .Còn gần nhất thì tính leo Phan một chuyến,cho sn tuổi 20 nó khác đi nO mà nghe bảo leo vào tháng 7 khó cũng chả biết ra sao nữa .

Hic... chỉ khổ 1 cái là không thể xin nghỉ làm nửa tháng được.

Phải đợi năm sau nghỉ hết 12 ngày phép may ra đc...

haipt82

Chả hiểu các pác nhà ta đi làm thế nào mà lại được nghỉ thoải mái thế ???

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
mà mấy a ơi .... đi 1 mình có sợ lắm ko ???? buồn nữa, hjx... lại còn đi = xe máy nưa chứ

cankinhtrang

Moderator
mà mấy a ơi .... đi 1 mình có sợ lắm ko ???? buồn nữa, hjx... lại còn đi = xe máy nưa chứ

Em ko đi một mình mà sẽ đi cùng 1 đoàn người đã có kinh nghiệm chỉ dẫn .

Cứ đi rồi biết:D

JAMESTOAN

Một mình đi cũng được nhưng hơi buồn và tốn kém, tốt nhất là đi từ 2-4 ngườI, không nên đi đông quá, khó kiểm soát. Nếu không tìm được bạn đồng hành thì đi một mình cũng chẳng sao. Đi một mình bạn sẽ được tự do thả hồn vào trong thiên nhiên, thổn thức vớI cung đường và dâng dâng niềm tự hào mỗI khi chinh phục được con đèo hay đến được những điểm đẹp khó tả. Nhưng để thực hiên một mình, bạn phảI rèn luyện súc khỏe đủ tốt và bản lĩnh một chút vì chặng đường dài và nhiều nguy hiểm. Sau khi thực hiên chuyến du lịch cùng ngườI bạn vòng quanh Tây Nguyên và xuống Sài Gòn bằng xe máy, quay trở lạI và trả anh bạn về Pleiku (bạn tôi hồI đó là học viên cảnh sát hình sự năm cuốI và được tăng cường vào Tây nguyên do sự kiện gây rốI năm 2001), Một mình tôi đã bắt đầu lúc 8h từ Pleiku chạy qua Đèo An Khê, qua Quy Nhơn, Quảng Nam, 22h đêm lang thang trên đèo HảI Vân, 23h30 lang thang cầu Tràng Tiền-Huế và bị mấy chú cảnh sát Cơ Đọng hỏI thăm (do biển xe lạ 29 và mang đồ lách cách). 24h ăn bún ngan ở Quãng Ngãi, ngủ quán võng 2 tiếng, 10h trưa ngày hôm sau đến Vinh, 13h chiều đến Thanh Hóa, ăn nghỉ 1 đêm ở Thành Phố Thanh Hóa.(Tính ra tôi đi khoảng 800km trong 24h lien tục, đây là kỷ lục mà bạn bè tôi chưa ai có thể phá được, nếu các bạn ai có thể phá được thì lien hệ vớI tôi nhé).

7h30 sáng hôm sau đi SuốI cá thần ở Cẩm Thủy-Thanh Hóa, 16h chiểu quay lạI thành phố Thanh Hóa nghỉ đêm và sang hôm sau ra đến Hà NộI, về cách nhà 2km thĩ xe bị hỏng máy, không thể đi dược nữa, xe bi hở sufap, cong rên, máy hỏng tan tành. Thật là may mắn nhưng chuyến đi cục kỳ thú vị.