• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Vào Đại nam xem voi, chim Trĩ....

Khu du lịch Đại nam cách TPHCM khoảng 35 km, thấy cũng gần nhưng mình ngại đến mấy chỗ toàn bê tông với sắt thép rồi phun phun, quét quét cho nó giống thiên nhiên thành ra lâu ko ghé vào. Bữa nay tụi nhỏ được nghỉ giữa học kỳ với lại cũng phải trang bị kiến thức thực tế cho chúng nó. Ko như năm trước con bé con nhà mình tả bài văn về thỏ chơi ngay một câu "con nhà em màu trắng tinh, nó đứng bằng hai chân, còn hai tay...." Hihihihi. Tai họa. tai họa, tai họa. Đề nghị các pác bên giáo dục xem lại cách học và hành nhé.

Dài dòng quá các anh chị em lại nản, mình vào việc chính luôn.

Đúng 7h30 sáng CN 4 gia đình xuất phát trên 5 xe gắn máy, QL13 thênh thang cứ 50km/h quất ngon ơ. Đã thấy cổng khu du lịch rồi nhưng phải lòng vòng gần hết 1/3 khu mới thấy cổng vào.

Không hiểu sao họ ko làm cổng vào ngay ngoài đường mà để dân tình đi xa thế. Mình nghĩ bắt bà con đi xa như vậy để pác nào ko ưng cũng ko thể ra đc vì xa qua quay lại thì ngại (cái vụ này giống cơm tù ở QL1 đây). Hay cái cổng thu tiền nó phải ở mặt đấy mới phát tài...pó tay luôn cho mấy thằng cha thiết kế.

Mua vé vào cổng nào. Ông này cũng moi tiền của pà con ác nha.

Mình thấy oải rồi dông tuốt một mạch vào tới cổng lạc cảnh.

Các thành viên đây.

Gấu nhà nuôi bằng cơm với thịt heo lên dữ hơn gấu ở đây.

Nhìn cũng thơ mộng phết.

Đệ của mình.

Phải 20 năm sau em mới to như thế này được.

Con rồng phía sau nó đang bực kia kìa.

Qua cầu gió bay

Một mình trên hoang đảo

Nghệ sĩ Tây ban cầm tay trái.

Chim, cò, cá, rùa

Rùa

Công

Chú này trông xì tai chưa?

Nắng quá cả nhà rủ nhau tắm suối và bắt cá.

Chú làm gì mà ưu tư vật, nhớ trốn rừng xanh hay sao....

Cùng nhau bước 1, 2.

editnior

được đi nhiều nơi ... sướng quá nhỉ ... mình hai mươi mấy tuổi đầu toàn lanh quanh trong thành phố