• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Tam Đảo-Tuyen Quang-Lục yên-Sapa-Điện biên phủ...

teddylang

Chào cả nhà! mình thì sống từ nhỏ ngoài Bắc, nhưng khốn nỗi hồi đó chưa đi chơi đâu cả.

Tết nay về chơi, đang muốn Phượt một chuyến cho thỏa nỗi lòng người xa quê.

Nhà mình dưới chân núi Tây Thiên-Tam Đảo.

Nếu đi ngày 3-10 tết hok bik co đc hok.

cả nhà ai có ý tưởng gì hok, giúp mình với.

[h=1]Tam Đảo- Tây Thiên-Tuyen Quang-Lục yên-Sapa-Điện biên phủ...[/h]

Thanks!

Các Pác, Các Mẹ ơi, help help help....

Đi Tam Đảo nó không khó , trước kia mình chạy xe máy lên Tam Đảo rồi đi Tây Thiên con đường cũng nhẹ nhàng lắm, với lại Tam Đảo cũng nhỏ xíu à, lên trên đó hỏi người ta đi chơi đâu người ta chỉ cho cũng được

Nghe nói có xe khách lên đó thì phải

Tuyen Quang-Lục yên-Sapa-Điện biên phủ...

Sapa nó thành khu du lịch rùi, thông tin cứ lên đó ai cũng biết hết . Hôm tết tây mình cũng đi Sapa, không chuẩn bị hết, đến khi xe từ Lào Cai - Sapa hỏi mình ở Khách Sạn nào thì mình kiu không biết, hì hì. Kiếm cho tui cái khách sạn nào uy tín và ngon nha , thế là nó kiếm cho cái khách sạn ở trung tâm Sapa cũng được http://www.phuot.net/showthread.php?t=12492 - Mình mới đi về

Sapa thì ăn ngủ, đi dạo phố, núi hàm rồng, rùi đi mấy cá bản chơi ,...

Lục Yên thì mình chưa biết thế nào, nhưng Diện Biên Phủ thì hơi bị xa đó, mà định chơi gì trên Điện Biên vậy ? trước kia mình chinh phục Apachai cũng ở Điện Biên 01 ngày

teddylang

Thanks ban! coi threat tấy bạn cũng Phượt nhiu wa rui, chắc kinh nghiệm lem.

Nói chung vì tớ ở Tây thiên, Tam đảo cũng gần nên ko thấy hứng mấy nữa. muốn đi đâu đó xa xa, chứ mấy ngày tết mà ở nhà thì bun lem. với lại chỉ có 1 mình, nên chưa bik đi đâu. nghe chừng đi sapa cũng thú vị nhẩy, bik đâu lên sapa mấy ngày tết lại có tuyết thì ôi thôi, tuyệt vời rùi.

ko bik nếu đi sapa thì ntn nhỉ, có ai kinh nghiệm xin cho ít ý kiến. Ah mà có pác nào muốn phượt mấy này tết ko, làm chuyến ngày tết để bik tết ở mọi nơi ntn cũng thú vị nhẩy?