• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[Tư vấn] Hà Nội - Thung Nai 2 ngày 1 đêm và những điều cần chú ý??

quanghuy2111

Xin chào tất cả các thành viên diễn đàn phượt.net

Mình xin giới thiệu mình là Huy, mình tham gia diễn đàn này cũng vì 1 sở thích là "du lịch bụi"

Tình hình là trong tháng tới (tháng 5 hoặc 6) nhóm bạn mình có dự định làm chuyến phượt bằng xe máy đi Thung Nai - Hòa Bình.

Vì lần đầu đi nên cũng có nhiều thắc mắc muốn hỏi mọi người (những người có kinh nghiệm và đi nhiều)

- Theo như mình tìm hiểu thì quãng đường vào khoảng 100km, và có đoạn là đèo. Các bạn cho mình hỏi đèo có dốc lắm ko, có khó đi hay ko vì mình đang phân vân đi xe ga hay xe số ( vì bọn mình thồ nhiều đồ nên cần 1 con xe ga để thồ)

- Lên đấy thì nghỉ ngơi thế nào, có đắt đỏ lắm ko? có cần đặt phòng trước ko?

- Có người bảo kinh phi (bao gồm ăn và nghỉ) là khoảng 400K/người/ 2 ngày 1đêm thì có đủ ko???

Bạn nào đã đi rồi thì cho mình số điện thoại đặt phòng, ăn, cũng như những điều cần lưu ý khi đi nhé!

7777777

link die rồi bác ơi. Vui lòng giúp em chút thông tin về Thung Nai với ạ :)

cub 50

Member
link die rồi bác ơi. Vui lòng giúp em chút thông tin về Thung Nai với ạ :)

Bạn cứ về nhập bọn với Hải phòng quê nhà,gì chứ mấy vụ Tây bắc bon mình cứ là máu chiến he!.

7777777

Dạ em cảm ơn mọi người, e sẽ thu xếp thời gian để có dịp tham gia :)

7777777

Dạ em chưa ạ, đang định đi cùng nhóm bạn nên em muốn tìm hiểu chút thông tin. Mình đi từ HP thì ô tô hay xe máy thì thuận tiện ạ. Nhờ các bác chỉ giùm em với :>

Dạ em chưa ạ, đang định đi cùng nhóm bạn nên em muốn tìm hiểu chút thông tin. Mình đi từ HP thì ô tô hay xe máy thì thuận tiện ạ. Nhờ các bác chỉ giùm em với :>

Bác cứ hỏi bác cub50 quê vỉnh Bảo ấy ợ, bác ấy chỉ cho bác các loại đường và các loại rượu ngon trên Hòa Bình ạ!

Bác từ HP bác đi xe máy theo đường cầu Yên Lệnh, đi qua lạc thủy đâm thẳng xuyên rừng qua đường Hồ Chí Minh them 70km là đến Thung Nai bác ạ!

Hôm đó 12h đêm e và bác cub50 đi xe tăng bị trơn quá lộn nhào ở lạc thủy may mà cá mấy anh dân tộc ở đấy đang ở lán làm đường, chạy ra bảo từ sáng đến bây h chúng mày là thằng thứ 8 ngã ở đây rồi!

Trên Thung Nai có rất nhiều cảnh đẹp để chơi, bác cần tư vẫn thêm cứ post vào đây em hầu bác ợ!

ĂN XIN

lâu rồi mình không phượt thung nai. bác nào có kế hoạch cho em tham gia cùng đi

dạo này rảnh quá

7777777

Em chào các bác!

Cho em hỏi từ HN muốn đi Thung Nai thì hành trình như thế nào ạ. Nhóm bạn em định đi cuối tuần này. Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp em đi xe máy hay ô tô thì hợp lý vì bọn em đi 2 ngày 1 đêm ạ

ĂN XIN

đi thung lai rât rẻ. tầm 400 là ok rồi. mang ít đồ thôi , đường hơi vòng veo khúc khủy. lên đó không thiếu đồ nhậu

shopumove

Member
Cuối tháng 9 em làm chuyến Đồng Cao, có bác nào đú với em không. Đang nghiên cứu lịch trình và chi phí...hihi