• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Sài gòn leo phan 2/9/2010

thuha

Hi all.

Mình newbie, xem hình các nhóm leo phan mà bồi hồi run rẩy hết chân tay, mơ mộng không làm việc gì được :rolleyes:.

Mọi người ở sài gòn ơi lập hội leo phan 2/9 đi........:eek: Anh chị nào có kinh nghiệm leo phan thì tham gia cùng với anh em ạ.

Mình dự định tháng 5 leo núi Bà Đen để khởi động luôn, ai muốn đi cùng thì hẹn nhau rồi đi ạ, mình mới chỉ có 3 người thôi. Rồi thì đi leo Chán chưa nữa....tập thể lực nữa..........

Ham hố quá đi ạ. Hôm bữa đọc bài leo núi Chúa ở Phan Rang của nhóm 442 (phải ko nhỉ :confused:) mà mình ngứa hết cả chân. Trời ơi, sao mà muốn đi đến phát điên mất.

Leo phan đi....................

Phải đấy, phát động chinh phục núi Bà Đen đi để anh leo với :D

Em lên kế hoạch và lịch trình để mọi người cùng sắp xếp thời gian

ann

Gã lưu manh
trời ơi, làm thế nào để đến đc núi Bà Đen bây giờ ???? ặc acvj các bác nhà ta ác quá, mai phải mua vé máy bay vô gấp thui

aquang195

núi bà đen mình leo rồi. cảm giác chinh phục đỉnh núi tuyệt vời.hôm nào thi xong mình viết report cho mấy bạn tham khảo

vinhbao

Leo núi bà đen

mọi người đi leo núi bà đen mình cũng bon chen đi theo nhưng mình leo kô nổi mình đi cáp treo lên.hihi

ann

Gã lưu manh
ai lại đi cáp treo, thế thì thành tour rùi còn chi nữa mà hẹn nhau nhà phượt nhỉ

thuha

Hihi, thấy mọi ngươì ủng hộ vui quá.

Em dự định 14/5 hoặc 15/5 leo Bà Đen. Để em tham khảo mấy chuyến leo của mọi người rùi lên lịch chi tiết nhé :eek:

mình đi núi bà đen nhìu gùi nhưng chưa bao h leo tới đỉnh hết ó, lần này xin bu theo mọi người làm 1 chuyến mới đc, khi nèo có kế hoạch cụ thể hú mình với nha!

Máu chinh phục núi Bà Đen lại dâng trào trong người rồi , khổ với :" phượt " quá

Đã chinh phục thì phải lựa chọn con đường nào đẹp nhất để leo thì nó mới thích và cảm hứng :D

thuha

:) Anh Nhân đã leo Bà Đen mấy lần rùi vậy. Em hồi xưa chỉ mới đi cáp treo thôi. Có nhiều đường lên hả anh ? em chỉ biết leo bộ thì đoạn đầu là đường lên miếu (dễ đi) rồi sau đó là bò tiếp lên đỉnh. Mình cũng sẽ đi kiểu đó hay có kiểu khác ? :rolleyes::confused:

:) Anh Nhân đã leo Bà Đen mấy lần rùi vậy. Em hồi xưa chỉ mới đi cáp treo thôi. Có nhiều đường lên hả anh ? em chỉ biết leo bộ thì đoạn đầu là đường lên miếu (dễ đi) rồi sau đó là bò tiếp lên đỉnh. Mình cũng sẽ đi kiểu đó hay có kiểu khác ? :rolleyes::confused:

Núi Bà Đen thì anh đi 3 lần rồi , 1 lần ngồi chơi dưới đỉnh , 1 lần đi bộ vòng vòng tham quan , và 1 lần đi cáp treo lên :D

Lần cuối cùng anh định chinh phục, thì khi nhìn từ dưới lên đỉnh nó hơi bị nhàm chán nên anh bỏ cuộc và đi cáp treo lên xem sao , hi hi . Nhưng dù sao đây cũng là núi cao nhất Đông Nam Bộ nên máu muốn chinh phục bằng chính sức mình .

Anh nghĩ chắc có con đường khác ngoài con đường leo dọc theo đường cáp treo

daxbiker

khi nào có kế hoạch leo núi bà Đen thì hú mình tham gia với nhé, mình cũng đang ở sài gòn

ann

Gã lưu manh
a Nhân àh, ở fan ko có cáp treo đâu, chúc mọi ng leo núi Bà không ai phải đi cáp treo nhé...

Saigon_mua

Thèm, thèm. Bao nhiêu lần leo núi Bà Đen mà chưa một lần tới đỉnh. Kỳ này phải quyết tâm mới được, cho mình tham gia với nhé.

lactamha

trùi ui, leo núi Bà Đen hả.... thêm mình đi là đảm bảo dzui nghen. cho đặt 1 cục gạch nha bà kon. Mình đi mấy lần nhưng mà chưa lần nào leo lên tới đỉnh hết, chỉ toàn là cáp với máng thui. Chừng nào cafe off bàn kế hoạch thì pm cho mình dzới nha. Mình là Tiến 0989 396 994.

tungsteen

Mình cũng đã leo núi Bà Đen vào năm 1999, chỉ còn chút xíu nữa là lên tới đỉnh vì sức khỏe còn kém nên k dém lên đỉnh.

Đường lên đỉnh thì hơi khó đi, vì núi này ít người chinh phục. Theo mình thì có nhiều lý do người ta ít chinh phục ngọn núi này: do khí hậu nóng waa, nơi thờ cúng (k tự nhiên 100%), view không đẹp lém, cung đường leo cũng không có gì đặc sắc...

Nhưng ở trong Nam chỉ có núi đó là hoành tráng thui, nên ACE ở trong SG mình cũng nên làm 1 chuyến này để cảm nhận cảm giác lên đỉnh như thế nào, hehehe.

Nếu đi thì mình book 1 chỗ nhé! Thanks