• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Phượt quanh Huế - Đà Nẵng - Nha Trang - Dalat bằng xe đạp? Tại sao không???

Hai Cù Nèo

Chỉ có thể là Hai Cù Nèo
Tình hình trong năm nay mình dự tính sẽ phượt bằng xe đạp leo núi đến Huế - Đà nẵng - Nha Trang - Dalat theo lộ trình như sau:

Khởi hành tại ga xe lửa Đồng Nai đến Huế: Lang bạt những nơi như kinh thành, tùm lum... (ở lại đây khoản 2 hay 3 ngày) sau đó đạp qua Đà Nẵng (nếu sức khỏe tốt tôi sẽ vượt đèo Hải Vân và chụp quan cảnh nơi đây. Vẫn là xe đạp đi tham quan 1 số điểm đến tại đây... (lưu trú khoản 2 ngày)

Đón xe buýt về Nha Trang, đi đó đi đây vòng quanh thành phố... (ở đây cũng 2 ngày) sau đó hoặc là về lại Đồng nai hoặc là băng về Dalat.

Thời gian xuất phát và về khoản 1 tuần đến 10 ngày

Kinh phí cầm tay khoản 3 triệu (vé tàu mua trước) + Tài khoản trong thẻ = 5 triệu.

Xe đạp leo núi phải lắp cái ba ga để chở đồ lưu niệm hoặc những cái mua linh tinh mang về...

Không biết đã có quý ACE nào đi theo cách này chưa? Nếu có mình xin 1 ít kinh nghiệm vượt đường để làm hành trang chuẩn bị nhé !

PQT_ripina

Đọc mình cứ tưởng là đi bằng xe đạp suốt chứ :"> Thế là phải vác theo xe đạp hả bạn?

nquyen81

Oh nghe hấp dẫn quá, mình đi 1 mình 1 balo nhiều nhưng chưa bao giờ đi bằng xe đạp cả, định làm 1 tour bụi Huế - Đà Nẵng - Hội An - Nha Trang trong 1 tuần, ai có kinh nghiệm về tuyến này giúp mình nhé