• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Nhờ tư vấn cho 1 tour khu vực miền Bắc trong tháng 9

Gia_khue

Chào các bạn,

Tháng 9 này mình ra Hà Nội nghỉ phép nửa tháng và dự định sẽ đi du lịch khoảng 1 tuần các khu vực miền Bắc.

Mình nhờ các bạn tư vấn những nơi đẹp để đi, và đi như thế nào thì tiết kiệm được thời gian và quãng đường nhất. Mình dự định đi 1 mình và là con gái nên cũng hơi sợ những nơi không an toàn. Nếu được thì các bạn giới thiệu hộ mình những khách sạn ở khu vực đấy luôn nhé. Mình cũng qua cái tuổi để có thể đặt mình là ngủ nên mình cần khách sạn hay nhà nghỉ tốt tốt 1 tí, cần nhất là có nước nóng để tắm.

Mình cũng đã ngó nghiêng mấy công ty du lịch nhưng các tour ấy mình không thích lắm, thêm nữa là cứ như là chạy đua, chẳng ngắm nghía gì được nhiều.

Cám ơn các bạn nhiều.

GK

Gia_khue

Cám ơn bạn vì đã tư vấn.

Mình nói giọng Bắc bạn ạ, nên không sợ bị chặt chém đâu. Với lại mình ở HN tới 2 tuần, 1 tuần mình dành để ở với ông bà, 1 tuần mình đi chơi. Những vùng quanh quanh Hà Nội mình đã đi, chỉ có cung Đông Bắc và Tây Bắc là mình chưa đi thôi.

Mình có họ hàng ở Tuyên Quang và Lào Cai nên mình đang tìm hiểu 1 chuyến đi từ Tuyên Quang đến Lào Cai rồi lên Sapa. Sapa thì mình cũng đi 1 lần nhưng đi được có sáng đi chiều về vì không kịp thời gian.

Các bạn tư vấn hộ mình tuyến này nhé.

Cám ơn các bạn nhiều.

Chào các bạn,

Tháng 9 này mình ra Hà Nội nghỉ phép nửa tháng và dự định sẽ đi du lịch khoảng 1 tuần các khu vực miền Bắc.

Mình nhờ các bạn tư vấn những nơi đẹp để đi, và đi như thế nào thì tiết kiệm được thời gian và quãng đường nhất. Mình dự định đi 1 mình và là con gái nên cũng hơi sợ những nơi không an toàn. Nếu được thì các bạn giới thiệu hộ mình những khách sạn ở khu vực đấy luôn nhé. Mình cũng qua cái tuổi để có thể đặt mình là ngủ nên mình cần khách sạn hay nhà nghỉ tốt tốt 1 tí, cần nhất là có nước nóng để tắm.

Mình cũng đã ngó nghiêng mấy công ty du lịch nhưng các tour ấy mình không thích lắm, thêm nữa là cứ như là chạy đua, chẳng ngắm nghía gì được nhiều.

Cám ơn các bạn nhiều.

GK

Toàn là nhà tuor tư vấn, bạn đi 1 tuần nên đi theo cung Đông Bắc: Hà Nội - Hà giang - Cao Bằng - Lạng Sơn - Bắc Ninh - Hà Nội

Hoặc cung Tây bắc: Hà Nội - Điện Biên - Lai châu - Sơn La - Lào Cai - Yên Bái - Phú Thọ - Hà Nội.

Giữa các địa điểm bạn nên đi oto, đến nơi thuê xe máy để đi, còn nhà nghỉ thì nhiều vô kể giá thành cũng ok, mà chất lượng nhà nghỉ cũng k tồi!

dtminh

thác bản dốc tuyệt đó, mình muốn nhưng chưa có cơ hội đi, nhưng tháng 9 là mùa mưa lũ và lốc sợ ko ổn lắm.

Sonvc

...

Mình có họ hàng ở Tuyên Quang và Lào Cai nên mình đang tìm hiểu 1 chuyến đi từ Tuyên Quang đến Lào Cai rồi lên Sapa. Sapa thì mình cũng đi 1 lần nhưng đi được có sáng đi chiều về vì không kịp thời gian.

...

Tầm tháng 9 mùa lúa Mù Cang đó, từ HN bạn đi Mù Cang ngắm lúa đi, chơi bời chán chê ở Mù Cang 2 ngày, sang ngày thứ 3 lên lại Sapa, ở Sapa 1 ngày. Ở Lao Cai thích ngắm mây thì đi Y Tý...chơi lòng vòng cũng hết 4 ngày, còn lại vài ngày thì đi về Hoàng Su Phì - Hà Giang ngắm lúa tiếp, sau đó về lại HN thôi.

Đây là chuyến đi về Tây Bắc ngắm lúa của mình trong tháng 9 năm rồi: http://www.phuot.net/showthread.php?t=14488 bạn thích thì đi thôi.

chungvu

Member
tớ đi cùng với nhưng tớ là boy kô biết có phù kô nhỉ? bạn ra hà nội rùi hai đứa chu du bằng xe máy.

kim chi

tháng 9 à.mình cũng muốn tham gia nhưng phải sau ngày 9/9.cho tớ nick yahoo và kết bạn nhé.nick tớ ngkimchi19