• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Mù Cang Chải màu xanh ngút ngàn, hành trình 20 tiếng và 700km

Xa xa trên phiến đá là quần áo của một thiếu nữ đang tắm, chỉ vậy thôi cũng làm đắm say hai kẻ say rừng........

Gần 1 chút, vậy thôi, còn mấy ảnh gần nữa sẽ mãi là kỉ niệm cho sự hoang dã....

Ừ thì làm 1 cái "sâu" hàng cho bằng đệ nhị show hàng chứ nhỉ?

Tớ là tớ thích nhất ảnh con trâu này....

Ruộng bậc thang đẹp đến mê hồn............

Thẫn thờ......

Nếu có thể bạn hãy giúp tôi dùng 1 từ để miêu tả............

Và tôi yêu, và tôi đến, những con đừơng, nhưng góc trời, những nơi bình yên...............

Tranh sáng, tranh tối.......

Và rồi từ đoạn đường này chở đi, tổi chỉ biết phiêu, biết thích thú............

Một thác nước nhỏ bên đường, nước mát lạnh, ngọt dịu .............

Đường cũng nhiều đoạn đang sạt lở rất kinh khủng

Khi chưa đi Phượt tôi thấy các bác trên các trang phượt khác miêu tả những con đường như thế này kinh khủng lắm, hoa mỹ và ghe gớm lắm, nhưng đi rồi tôi mới thấy, đó là 1 phần của phượt tôi thấy nó chỉ đơn giản, bình thường thôi, k có gì ghê gớm đâu, cũng có lẽ tùy cảm nhận của mội người!

Bồng lai tiên cảnh:

Lúa đã chín rồi, chắc vài tuần nữa dân phượt lên đây chật đường mất!

Có thửa đã gặt rồi, làm nên 1 bức tranh đẹp ngây ngất!

Các chị dân tộc Mông hiền lành, chăm chỉ, suốt ngày làm lụng để chồng lên chợ huyện uống rượu....

Cối dã gạo bằng nước, sức sáng tạo vô hạn và bàn tay tài hoa của con người...........

Đi đường chúng tôi hay chia kẹo cho các em nhỏ, nhìn những ánh mắt ngây thơ, đẹp, đáng yêu đến nao lòng ấy, chúng tôi k nỡ bước đi, chỉ muốn để lại gì đó, 1 chút, 1 chút thôi, cũng để các em đỡ khổ hơn.....

Ở đó có những ngôi nhà cheo leo vách núi.....

Cũng có thể hai kẻ điên đang sợ hãi, run rẩy trước sự hùng vĩ và tuyệt vời của tạo hóa.........

Để rồi thơ thẩn ngẩn ngơ bên đường...

Và nhớ và yêu.......

Khi chúng tôi đi, các em đang tấp nập chuẩn bị cho ngày khai trường, các em đang phấn khởi, cười đùa, và ngơ ngác khi thấy 2 kẻ khùng đang thẩn thơ nghe tiếng cười của các em..........

Cũng có cái để báo cáo thành tích chứ nhỉ?

Cũng là tắm tiên nhưng cái này public được nhỉ?

Cũng có cái hay hay

cafeviahe167

Uầy, iem đảm bảo cái cảnh tắm tiên kia, phải có quả nào zoom chứ nhỉ!? Bác ém hử???

Đi lên MCC , đi về Tây Bắc ai cũng mong được gặp hình ảnh thiếu nữa tắm tiên, để thấy được sự thuần khiết, man dại và hòa mình vào tự nhiên như ở nơi này, nhưng chính vì sự tò mò hiếu kì đó.... nên còn đâu cảnh thiếu nữ vô tư tắm bên dòng suối trong lành, mát lạnh nữa.......

Và may mắn chúng tôi gặp cảnh này, nhưng chúng tôi chỉ đứng từ xa để thấy được sự hoang dại của con người và núi rừng nơi đây..........

Và rừng núi cứ mãi xanh, lòng người lãng khác cứ vấn vương

cafeviahe167

em ơi. gnuowif ta nghĩ mình chết toi nằm trước nhà. thôi điên như này có ngày toi trên đường đấy, chạy 2 cung liền về công lực giảm 80%. phạc phờ con cá cờ đêý. khiếp lắm. 2 thằng điên điên ý muh.

ha ha, ý em là đi xuyên đêm cơ, chứ ngủ trước cổng nhà người ta như các a thì e xin vái cả nón. :D hihi

nhớ em Linh kute rồi chiến thần ơi? có khi vào tham gia hội những người thích con gái nghĩa lộ thôi. 20 này em Linh xuống hà nội đấy

ha ha, ý em là đi xuyên đêm cơ, chứ ngủ trước cổng nhà người ta như các a thì e xin vái cả nón. :D hihi

em ơi kiệt hết sức rồi thì phải nằm chứ. không hì gục ah. chuyện tắm tiên anh chưa kịp rum thì đã núp xuống và chốn vào tảng đá roài. thôi khi nào anh em mềnh đi em tắm tiên anh chụp cho chuẩn

mỗi lần đi tới đâu là Zin muốn ở lại và thầm hứa sẽ quay trở lại. ôi đồng bào tôi. như một câu nói của 1 anh em trên diễn đàn. Chỉ Việt Nam thôi một đời chưa hết. Các bạn nghĩ sao. quê hương mình đẹp là thế con người thân thương là thế.

Uầy, iem đảm bảo cái cảnh tắm tiên kia, phải có quả nào zoom chứ nhỉ!? Bác ém hử???

Mợ cứ để đấy cháu, hôm nao cháu cho xem nhé! Cháu găm hàng chứ!
nhớ em Linh kute rồi chiến thần ơi? có khi vào tham gia hội những người thích con gái nghĩa lộ thôi. 20 này em Linh xuống hà nội đấy

Bác nhanh nhể? Bác cứ tiến hành đi, em già rồi, ngồi cà phê vỉa hè hóng chuyện thôi!

anh bảo anh nhường chú mà. anh chưa biết tán gái là zì. anh lại thèm đi roài, thèm quá roài