• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Leo Phanxiphan vào Tết Âm lịch (16-20/02/2011)

phuocbx

Cũng máu leo Phanxiphan lâu rồi nhưng chưa có dịp để đi. Nay, mình dự định tổ chức chuyến leo Phanxiphan vào dịp Tết âm lịch - Tân mão.

Thời gian đi : Tối thứ 4 ngày 16/02 (14 âm lịch) lên đường

Thứ 5 -6 - 7 leo lên và về lại Sapa, tối thứ 7 nghỉ ngơi và khám phá Sapa.

Thời gian về: Sáng chủ Nhật ngày 20/01 (18 âm lịch) về lại Hà Nội.

Mình tên Phước - đang công tác tại Hà Nội.

Email: phuocqn@yahoo.com

DD: 0912 912 618

Note: Trong cơ quan, mình đã "mua chuộc" được 2 người đồng hành rồi. Hy vọng tìm thêm khoảng 12 người đồng hành nữa.

phuocbx

Thread của mình ế quá.

Nhưng ghi nhận thêm 1 thành viên : đồng chí duong dtd46@yahoo.com - Dương - Hải Phòng - 0989 400 879.

Thế là được 4 người rồi . Mấy đứa bạn ở Sài Gòn của mình chưa chịu nhích gì cả.

Taku

hehe, ý tưởng đón Giao Thừa hay đó :D chúc đoàn sớm thành công, nhưng giờ mới rủ thì hơi chậm đó ạ

cơ mà miễn là máu me chinh phục, chúc đòan ko ai đào ngủ hì hì

bác chủ thớt ko cho cái lịch trình thì ko có ai vô là đúng rùi :p

phuocbx

Báo cáo đ/c Taku là mình đi tìm những người "máu" chinh phục đỉnh đã. Chứ lịch trình thì em post luôn

LỊCH TRÌNH LEO FAN

TRẠM TÔN – FAN – TRẠM TÔN

Đêm 16/2: Hà Nội - Lào Cai.

18h30: Đoàn có mặt tại Ga Hà Nội (Ga B Trần Quý Cáp) đi lên tàu (S7) Lào Cai.

17:30 Tàu khởi hành đi Lào Cai.

NGÀY 17/2: Sapa

05:00 tàu tới Ga Lào Cai. Đoàn ăn sáng tại Lào Cai. Sau bữa sáng cả đoàn sẽ đi ô tô lên Sapa, sau đó sẽ tổ chức và xuất phát leo Phan. Leo đến độ cao 2300m sẽ ngủ trại đêm thứ nhất

NGÀY 18/02: Chinh phục đỉnh Phanxipang

Sáng: Cả đoàn ăn sáng rồi tiếp tục chinh phục đỉnh cao Phanxipang (3143m) và chiêm ngưỡng toàn cảnh thị trấn Sapa trong màn sương mờ ảo, phóng tầm mắt chúng ta có thể nhìn thấy đất nước Lào và Trung Hoa vĩ đại, tổ chức ăn mừng chụp ảnh và cảm nhận hương vị của người chiến thắng.

Xuống đến 2000m. Ngủ trại đêm thứ hai (có thể ngủ tại lán Việt Hùng ở độ cao 2200m)

NGÀY19/02: Sapa

Sáng: Sau bữa sáng, khoảng 7h đoàn bắt đầu xuất phát để trở về cửa rừng theo đường trạm Trọng Tôn. Đến khoảng 11-12h có mặt tại Sa Pa, ăn trưa tại nhà hàng rồi nghỉ ngơi tại khách sạn hoặc tự do dạo chơi SaPa. Chiều và tối: enjoy đêm Sapa.

NGÀY 20/02: Hà Nội

Sáng Đoàn sẽ đi xe về Lào Cai. Lên tàu (S8) khởi hành về Hà Nội. Về đến ga Hà Nội, chia tay và kết thúc cuộc hành trình.

Các đ/c nào thích thì chịu khó nhích !

phuocbx

Thêm 1 đ/c nữa. Uyên - 0905507085, email: ninhthitouyen@yahoo.com.

Mình làm chủ thớt, mọi người chẳng chịu đăng ký trên đây. Toàn msm với yahoo chat. Hic.

Total: 5 chiến sĩ rùi.

pro555

Bác dân VP mà leo Cát Cát có 1 ngày thôi ạ? Em thì chưa leo, nhưng mà đọc qua 1 số diễn đàn thì thường là 2 ngày 1 đêm mới đến đỉnh :-??

Giá kể bác đẩy lịch lên sớm hơn 1 tuần thì em cũng theo ngay. Em định đi vào khoảng 7,8/2

phuocbx

Khó quá bác pro555 àh. Dân văn phòng thì leo 1 ngày thôi. Đang lôi thêm 1 cậu em đã leo Phan đi lại để công tác chuẩn bị Pro hơn.

Định là leo núi 3 ngày +2đêm. ngủ trong rừng, còn lại ở Sapa - chơi và ngắm.

Lịch này đi trễ là vì mấy ngày tết thì ở với ba mẹ, cô dì, chú bác ... bạn bè. Ra Tết tý thì Sếp A, sếp B, Sếp C, ... qua mùng 10 thì rãnh rỗi và chuẩn bị lên đường.

Heo Béo

Xin chào, mình cũng đang tìm bạn đồng hành leo Phan sau Tết Âm này. Mình có 2 người sẵn sàng balo lên đường. Có thông tin ọp ẹp chuẩn bị báo cho mình với nhé, Cám ơn!

Hương: đt 0904130685: Giới tính nữ, tuổi 26 (cho dễ xưng hô)

phuocbx

Cám ơn em Hương. Đã được 7 chiến sĩ rùi.

Để hiện thực giấc mơ chinh phục Fansifan, mình đã mỏi cả lưỡi mà hơn 200 trẻ VNCCer ở cơ quan vẫn chưa nhúc nhích.

baoquoc004

Mình máu cái vụ này lắm nhưng ở tận Buôn Ma Thuột, nên dịp này chắc lở hẹn. Chúc các Bác vui vẻ

Caibong_lc

hi.bác chủ top ơi cho em hỏi thăm tí......

chi phí cho chuyến leo fan là bn nhi? ( nếu chỉ tham gia từ chân núi cho tới lúc xuống núi....hi,em ở lc sẵn rùi nên.....)

11tamduy

minh biet tre wa ko biet con kip ko nua minh cung mau lam nhung minh o Si Gon ko biet co ai chung duong ko nua