• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Lũng Cú - Chinh phục Cực Bắc tổ quốc

Chia tay với Dinh Nhà Họ Vương để Vượt đèo Mả Pì Lèng nổi tiếng có Sông Nho Quế chảy qua

Xuyên tâm Mã Pí Lèng - Khám phá vách đá hùng vỹ nhất VN trên thượng nguồn Nho Quế.

http://www.phuot.net/showthread.php?t=255

Những mảnh đất hoa ban , hoa mận nợ rộ trên miền Tây Bắc Việt Nam . Mã Pì Lèng có thể gọi là một trong những Đèo đẹp nhất nhì nối Đồng Văn với Mèo Vạc ( xa xôi nhất )

Xa xa là dòng sông Nho Quế dịu dàng vắt mình như tấm khăn choàng mỏng đã làm thêm nét quyến rũ và hùng vĩ

"Vào một đêm trăng sáng, một tiếng sét đinh tai đã xẻ đôi ngọn núi vỡ ra dòng sông Nho Quế..."

Và sự tích đó sau nay tôi mới thực sự cảm nhận

Đứng trên Mã Pì Lèng nhìn dòng sông Nho Quế giống như sợi chỉ xanh, nhỏ bằng sợi lanh bà đang xe,... có khi là tơ trời,... vương xuống khe núi. Ngọn núi ấy đã bị lưỡi dao của Thần Sét bổ ra làm đôi để dòng nước mát chảy qua, vòng vèo theo khe núi, chảy xa, xa mãi...

Như cách biệt với thế giới bên ngoài , Mã Pì lèng có thể chạy hàng giờ mà không thấy một bóng người nào đi ngang , Những trang bị kỹ năng tự xử lý là phải có đối với dân Phượt

.....

híc anh chị ơi em ở hà nội mún đi ùi mà ko tìm được tổ đội

1 chuyến đi phượt xa với hội nhóm thường phải có các yếu tố sau :

- Lên kế hoạch chi tiết, chi phí , thời gian ,.....

- Thời gian lên kế hoạch đến lúc đi > 2 tuần để mọi người chuẩn bị

.....

Lên một chương trình đi phượt cũng như một kế hoạch làm việc hoặc học tập thôi :D

hung20584

Qua tuyet!

hay qua anh Nhan oi. Qua la mot chuyen di thu vi! Co dip anh cho em tham gia mot chuyen voi. Em dang hoc o tp.hcm.

hoainam

anh Nhân đi được nhiều nhi?

nhiều ảnh quá!

hôm nào đoàn Fanwave họp mặt thì cho em dự với nhé? em Nam_tourguide Fansipan 30/04/2009.

Thanks a lot and Best regards

tuan2212

đẹp quá. anh ơi , sắp tới anh có chuyến đi nào nữa ko . và chi phí cho 1 chuyến là bao nhiêu hả anh , đi tầm mấy ngày hả anh.

đẹp quá. anh ơi , sắp tới anh có chuyến đi nào nữa ko . và chi phí cho 1 chuyến là bao nhiêu hả anh , đi tầm mấy ngày hả anh.

Chi phí cho một chuyến Tây Bắc thì khá rẻ, mình đi 4 - 5 ngày hết từ 800 nghìn - 1,2 triệu

Anh đang định làm phát Cao Bằng - Bắc Cạn nhưng vẫn chưa lên kế hoạch

anh Nhân đi được nhiều nhi?

nhiều ảnh quá!

hôm nào đoàn Fanwave họp mặt thì cho em dự với nhé? em Nam_tourguide Fansipan 30/04/2009.

Thanks a lot and Best regards

Có phải Nam năm nào dẫn đoàn mình chinh phục Phanxipang không ? lần Vũ Thanh Minh làm Leader đó :D

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
e vừa đi về...lúa bắt đầu chín roài...sang tuần là bắt đầu chín đẹp roài đó cả nhà ah :) :) :)

le.thuanth

@Nguyen Thu Nhan: Cảm ơn bạn về những bức ảnh tuyệt đẹp đó. Nhìn đến nó là mình lại muốn đi nữa, ở nhà chồn chân lắm rồi. Khi nào có cung Điện Biên cho mình join với nhé.