• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Hỏi về đi phượt !

nhatrang.phuot

Lang thang trên mạng đọc về những bài viết nói về Phượt ,nghe những người lớn nói đi phượt rất vui và mạo hiểm , em cũng tìm ra được trang web Phượt này và tạo liền 1 nick để hỏi những anh chị đi hay những cô chú đi trước có kinh nghiệm về phượt thì chỉ dẫn em với !Tháng 7 năm nay em tính làm1 chuyến phượt với người yêu. Vậy phải cần chuẩn bị những thứ cần thiết để đi phượt là gì vậy ?

Báo tuổi luôn cho mọi người là em mới 18 thôi :D nhưng thích mạo hiểm nên muốn biết phượt là như thế nào !

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
Vậy phải cần chuẩn bị những thứ cần thiết để đi phượt là gì vậy ?

Kinh nghiệm , muh kinh nghiệm thì thía chủ chưa có.Vậy tốt nhất là cứ vào mục tìm bạn đồng hành , xem có topic nào tổ chức đi gần gần nơi thía chủ ở rồi tham gia cùng bà con.Sau 1 vài chuyến đi để có trải nghiệm thực tế thì lúc đó thía chủ sẽ tự trả lời được phượt là gì và qua đó sẽ có được nhiều kinh nghiệm,rồi về sau máu hơn thì tự 1 mình lên đường hoặc đèo ngừ iu phía sau đi khắp nơi ^o^ .

shopumove

Member
Hi bạn, bạn phải cho thông tin cụ thể như đi khoảng bao ngày, kinh phí khoảng bao nhiêu, bạn ở bắc hay Nam thì mới tư vấn cụ tỉ cho bạn được chứ, thế này chung chung lắm