• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Hà Nội Mùa Thu - 10 ngày với những chiếc lá vàng và làn gió nhẹ .

Cứ mỗi độ thu về, trên miền đất Hà Nội yêu dấu lại có những cặp yêu nhau tung tăng trong gió thả hồn trong không gian lãng mạn .

10 ngày , không còn những công việc, không còn những lo toan ,.... chỉ có một thứ là đi dạo cùng những người bạn mình yêu mến , ngắm những sắc màu mùa thu và ăn những món ăn dân giã ngon tuyệt ;)

Ngày 10/09 - 20/09 , tôi muốn dành trọn cho mùa thu

......................................................

Những ước mơ thoả sức

“Em không nghe mùa thu

Lá thu rơi xào xạc

Con nai vàng ngơ ngác

Đạp trên lá vàng khô"​

Mùa thu năm nay tôi sẽ làm gì ? Hãy đợi đến ngày 10 tháng 09 năm 2010 :D

Và ký ức mùa thu những năm trước ................................

Mùa thu Hà Nội - Hải Dương ngày ấy

Mùa thu Hà Nội - Bắc Ninh hôm nào

Mùa thu Hà Nội - Cổ Loa hôm qua

muà thu HN, đẹp lắm đó anh .nhất là mùa thu năm nay, HN sẽ tưng bừng hơn...và biết đâu đang có 1 nguời con gái mong chờ anh về thì sao nhỉ???hihi

Mùa thu đã đến, nhưng có lẽ chưa có nhiều hay là mũi mình tịt rồi :D . Chạy xe qua những cây hoa sữa năm nào mà nhỏ bạn kêu " Em nghe thấy mùi hoa sữa nồng nàn , Anh có nghe thấy không ? " . Anh thực sự ko nghe thấy gì hết :D

Khi bước xuống sân bay, cũng là lúc mặt trời núp bóng , không gian u tối vì trời muốn mưa , cái mát hơi dịu dịu của mùa thu Hà Nội đã bỏ qua sự nóng kinh hồn trong những tháng trước .

Không biết từ bao giờ, thói quen khi bước xuống sân bay Nội Bài là đi bộ qua bên kia đường đón một chuyến xe Bus Nội Bài - Cầu Giấy :D . Chỉ có 4.000 VND :))

6:30 PM , tranh thủ đi tắm và 2 anh em ra ngoài uống vài chai bia HN và về nhà ngủ

Sáng đi lên Bắc Giang :D .

Chiều tối về Hà Nội , nghé vào Cafe Phố Cổ uống 1 ly chanh đá mát rượu ngắm nhìn toàn cảnh Hồ Gươm thân yêu

Em choác ơi ? mua cho anh 1 cây kem đậu xanh thủy tạ nhé !

aorach1984

Cảm nhận của anh Nhân về HN khá sâu sắc nhỉ! Rất hân hạnh được biết anh, E mới tham gia ngày 11,9,2010 Mong a chỉ giáo

tuancamau

Member
Thằng ku Nhân kìa, mi ra HN mà íeo alo cho ae đi uống Bia, toàn đi với gái kh hà. Mày đi chết đi ....

Bánh mì sốt vang - Món bánh mì sốt vang ngon nhất Hà Thành

Không biết cái vương niệm ngon nhất Hà Thành được trao cho cái quán Bánh Mì 35 Thái Thịnh từ khi nào ? nhưng mà nó đã cho mình cảm nhận được vị đặc biệt này với không gian cuối tuần mùa thu :D

101 - D4 ngõ 233 Tô Hiệu

Những quán cafe trên đường Tô Hiệu đã có nhiều ký ức nơi đây , một ly cafe đậm phong cách HN với một người bạn thân , với một tình yêu ngày nào đã thôi thúc mình đến và tìm lại một nét gì đó :))

Hôm nay mình có hẹn với một thằng bạn lúc 8:30 AM, nhưng có lẽ vì đêm qua đi chơi với tình yêu về khuya quá nên sáng không sao dậy nổi , lồm cồm thức giấc mặc quần áo cấp tốc đến Cafe Long với cái bụng đói meo

- Em ơi! quán em có món gì không ? :D

- Dạ, có món bánh mì ngọt anh ơi ! Anh ăn không ?

- Anh không ăn đâu , khô lắm

.......

Mãi sau thấy thằng xe ôm hỏi nó là kiếm mua giùm em một tô phở , thế là nó đi mua luôn cho mình :))

Phở Hà Nội ăn không ngon như Sài Gòn, nhưng mà khi đã ăn phở HN nhiều lần thì lâu lâu không được thưởng thức thì nhớ phở lắm :))

Vừa ăn xong lại phải làm việc,

Còn thằng bạn thân chắc đang kua em nào qua điện thoại hay sao í :D

Buổi tối , có thể đi uống Cafe cùng người bạn thân thiết trong không gian ấm cúng Sắc Màu gần ngã tư sở :D

Một ly sinh tố chanh leo và một ly nước lọc

Từ bên trong có thể nhìn ra cuộc sống yên bình lúc về khuya

Giá thì sao ?

Vừa ăn xong lại phải làm việc,

Việc ơi tao lạy mày luôn đó! mày bắt tao làm nhiều quá tao kiệt sức luôn rồi

Còn thằng bạn thân chắc đang kua em nào qua điện thoại hay sao í :D

ah, anh đi uống cafe với anh Thịnh .....

Sáng nay có cuộc hẹn làm việc lần 2 với đối tác chiến lược cùng làm chung sau này . Nhưng không biết sao thời tiết mưa qua nên đành ngồi nhà online đến hơn 9 giờ rồi đi làm một tô bún bò

Không biết bún bò quán này ngon không ? nhưng nhìn vào cũng thấy nhiều người vào lắm

Đúng phong cách Hà Nội , hơi cổ cổ và kính kính :D

Mùa thu trời mát lồng lộng như đưa ta vào giấc ngủ say , cùng với những hạt mưa li ti làm mình nhớ lại ký ức ngày xưa thường xuyên tung tăng với người yêu, tránh mưa dưới những hiên nhà trên các con đường ướt sũng

Đã hơn 6 tháng rồi mình đã không vào Cty Điện Toán Và Truyền Số Liệu - VDC , thấy nhớ nhớ nên ghé vào chơi xíu :D

Vẫn góc nhìn như cách đây 2 năm trước

Bầu trời vẫn còn âm u mịt mù