• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Du lich Tây Bắc tháng 9/2011

ngansilence

Dear all,

:D chào các bạn,

Mình đang có plan di SG-HN-SG từ 16-25/9/11. Hiện tại mình chưa có lên plan di tu HN. Bạn nào có plan di dau hay hay share voi minh nha. Mình đã đi Sapa va Hạ Long roi. Thấy hình Tây Bắc đẹp quá, nên có ý định đi 1 chuyến. Bạn nào available time đó thì đồng hành cùng mình. Thank kiu bà con

divedau

Ban ngâm cứu các chuyến đi trước của anh em nhà P.n hay các trang khác và lên kế hoạch đi, từ giờ tới thang 9 không còn nhiều thời gian đâu. Lên kế hoạch sớm để anh em còn cân nhắc và đặt gạch chứ? khoang thời gian đó lên Phía bắc là hay lắm đó. Nhanh lên nhé.

ann

Gã lưu manh
đi tây bắc vào tháng 9 cũng được, trời khá là khô ráo và lúa cũng đang ở độ làm đòng rồi, cũng ít hoa nhưng trời quang dễ chụp ảnh

ngansilence

thuc te la minh muon di Mu Cang Chai xem ruong lua dep nhu hinh chup khong? va di cho Tinh Ha Khau nua chu. Ban nao di nhung cho nay roi, chi minh duong di nuoc buoc nha

du lick tay bac vao thang 9 ah cung duoc day nhung sao moi nguoi o xa vay toi hien dang lam viec o ha noi muon dang ki thi lam cach nao

dangquocvietanh

Ủa? E chưa hiểu.Thế là chị xuất phát từ SG.Ra HN, tập hợp mọi người ở HN, rồi đi Tây Bắc hả? E rất thích đi phượt nhưng thú thật là chưa đi lần nào :)) Mong được đi cùng mọi người để học tập kinh nghiệm. Nếu đi thì cho em tham gia cùng với nhé. Số điện thoại của em là 0973864853

ngansilence

Hi moi nguoi, hom nay len mang thay co nhieu ban muon dong hanh di Tay Bac dip toi rat vui. Minh se bay tu SG ra HN vao toi t6 nen co gi add yahoo de lam quen va trao doi: ngansilence2003 nha. Moi nguoi co kinh nghiem di du lich Tay bac thi chia se them. Mot so bao di Mai Chau cung duoc lam, nhung chua biet hay khong.

ngansilence

đi tây bắc vào tháng 9 cũng được, trời khá là khô ráo và lúa cũng đang ở độ làm đòng rồi, cũng ít hoa nhưng trời quang dễ chụp ảnh

ban da di Mu cang chai thi di len duong nhu the nao? co xe len do ko? O do da phat trien nhieu ve du lich chua ?:) Thanks

ngansilence

Ủa? E chưa hiểu.Thế là chị xuất phát từ SG.Ra HN, tập hợp mọi người ở HN, rồi đi Tây Bắc hả? E rất thích đi phượt nhưng thú thật là chưa đi lần nào :)) Mong được đi cùng mọi người để học tập kinh nghiệm. Nếu đi thì cho em tham gia cùng với nhé. Số điện thoại của em là 0973864853

Okie, rat vui duoc co them 1 ban dong hanh. Chat yahoo: ngansilence2003 de trao doi them nha:)

kimyonghuy

Okie, rat vui duoc co them 1 ban dong hanh. Chat yahoo: ngansilence2003 de trao doi them nha:)

hi!!! mình là mem mới , mình chưa đi phượt lần nào, mình rất muốn tham gia, vậy cho mình nhập hội nữa nhé , hik hik , rất hân hạnh , mình tên huy số đt 091 537 4404 and 098 6156 438

hotcana

Mình cũng sẽ tham gia nhưng mình chỉ đi đc cuối tuần hoặc ngày lễ thôi, còn những ngày khác phải đi làm thì khó thực hiện đc...nghe bảo Hà GIang đep lắm..bạn nào fit lịch cu thể nhé..nếu đc thì cho m tham gia nữa..^^ have a nice day!

linh1982

minh ten linh o ha noi lan dau tien biet den du lich phuot minh muon di 1 chuyen o ngoai bac ai biet dt cho minh nhe 0985808558

Hanna Buzz

ban da di Mu cang chai thi di len duong nhu the nao? co xe len do ko? O do da phat trien nhieu ve du lich chua ?:) Thanks

Có xe oto từ hn lên mù cang chải đấy c,xe ghế ngồi hay giường nằm đều có.Nhưng nếu cỏ thể thì đi xe máy đc thì vẫn ok hơn c ah.Đi xe máy có thể dừng lại để ngắm cảnh,chụp ảnh thoải mái mà ruộng bậc thang ở MCC thì đẹp khỏi nói luôn c ah,như thế còn có thể rẽ vào 1 số bản của người dân tộc nữa cũng tiện hơn :)

Witch

Hi mọi người, hiện tại mình đã lên plan phượt Tây Bắc từ 16-25/9 này và nhóm mình đã có 4 người (2 nam, 2 nữ). Plan cụ thể như sau:

16/9

Sài Gòn – Hà Nội

17/9

Hà Nội – Hòa Bình (100km)

18/9

Hòa Bình – Pà Cò – Mộc Châu (130km)

19/9

Mộc Châu – Sơn La (130km)

20/9

Sơn La – Tuần Giáo – Điện Biên (150km)

21/9

Điện Biên – Tuần Giáo – Than Uyên (200km)

22/9

Than Uyên – Mù Căng Chải – Tú Lệ - MCC (140km)

23/9

MCC – Than Uyên – Sapa (120km)

24/9

Sapa – Lào Cai (40km) - Ngủ trên tàu từ Lào Cai về HN

25/9

Hà Nội – Sài Gòn

Mình nghĩ thêm khoảng 2 đến 4 người nữa đi sẽ vui hơn nên các bạn nào có ý định tham gia thì pm cho mình nhé, yahoo của mình: phuthuytannhang. Bọn mình ở SG, dự định sẽ đi máy bay ra HN, còn xe máy sẽ gửi ra đó bằng tàu.

kimyonghuy

Hi mọi người, hiện tại mình đã lên plan phượt Tây Bắc từ 16-25/9 này và nhóm mình đã có 4 người (2 nam, 2 nữ). Plan cụ thể như sau:

16/9

Sài Gòn – Hà Nội

17/9

Hà Nội – Hòa Bình (100km)

18/9

Hòa Bình – Pà Cò – Mộc Châu (130km)

19/9

Mộc Châu – Sơn La (130km)

20/9

Sơn La – Tuần Giáo – Điện Biên (150km)

21/9

Điện Biên – Tuần Giáo – Than Uyên (200km)

22/9

Than Uyên – Mù Căng Chải – Tú Lệ - MCC (140km)

23/9

MCC – Than Uyên – Sapa (120km)

24/9

Sapa – Lào Cai (40km) - Ngủ trên tàu từ Lào Cai về HN

25/9

Hà Nội – Sài Gòn

Mình nghĩ thêm khoảng 2 đến 4 người nữa đi sẽ vui hơn nên các bạn nào có ý định tham gia thì pm cho mình nhé, yahoo của mình: phuthuytannhang. Bọn mình ở SG, dự định sẽ đi máy bay ra HN, còn xe máy sẽ gửi ra đó bằng tàu.

vậy là có mấy chiếc xe máy mà đi khoảng 10 ngày cơ ah có nhiều quá ko ? vì có thể m còn công việc nữa hik hik hik

linh22

đã fix danh sách chưa bạn, nếu chưa cho mình xin 1 chân ôm nhé, mình tên Linh, số đt 0932323932

Witch

Hiện nay đã có 2 chiếc xe máy và 2 ôm, 2 xế rồi. Đi 9 ngày nhưng chỉ xin nghỉ làm có 5 ngày thôi. Bọn mình cũng đều đang đi làm cả.