• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

cho e ít kinh nghiệm phượt Hà Nội - Đà Nẵng với

khanhly146

chào cả nhà. tình hình là năm nay e đã hết đời sinh viên rồi, e rất muốn có 1 chuyến đi chơi xa xa với bạn bè nhưng lại ko có kinh nghiệm j về đi du lịch phượt cả. e chỉ có kinh nghiệm đi xe máy thôi :). Mọi ng cho e ít kinh nghiệm với. các bác chỉ cho e xem e cần cbi những gì, khoảng bn tiền thì đủ, các bác cho e cả những địa chỉ nghỉ ngơi, ăn uống nữa nha. e cảm ơn nhiều :x :x

minhtuan8x

chào cả nhà. tình hình là năm nay e đã hết đời sinh viên rồi, e rất muốn có 1 chuyến đi chơi xa xa với bạn bè nhưng lại ko có kinh nghiệm j về đi du lịch phượt cả. e chỉ có kinh nghiệm đi xe máy thôi :). Mọi ng cho e ít kinh nghiệm với. các bác chỉ cho e xem e cần cbi những gì, khoảng bn tiền thì đủ, các bác cho e cả những địa chỉ nghỉ ngơi, ăn uống nữa nha. e cảm ơn nhiều :x :x

Bạn ở Hà Nội vô à... Zậy trừ tiền máy bay (nếu đi Jetstar thì rẻ) hoặc xe vô về thì bạn đem 3tr đi cho nó khỏe!

Nếu vô đây mà đi xe máy thì bạn nên nhờ gửi xe vào đây đi cho khỏe!

Thời gian: Nên tranh thủ vào dịp 30/4 và 1/5 này! ^^...Vì Đà Nẵng có bắn pháo hoa và Hội An cũng tổ chức lễ hội.

+ Bạn ở trong 2 ngày là ổn.

Nơi ở: Bạn nên ở KS. Gia đình Nhỏ cho đỡ tiền (2 ngày chắc là 700 ngàn). Khách sạn này nằm ở Trung tâm thành phố, lại gần cầu sông Hàn, bạn đi bộ thì tản bộ ổn!...

Địa điểm du lịch: Ở thành phố thì có Sông Hàn, Biển Mỹ Khê, Ngũ Hành Sơn, bảo tàng Chăm... Ra ngoài tí thì có Suối Hoa, Hội An, Mĩ Sơn...

Ăn uống thì nên ăn bụi cho rẻ ^^ mà ngon, ăn vặt thì nơi bạn ở thì chắc là đầy....

Bạn cứ là nhóm bạn có bao nhiêu người! ..Cứ post có gì tớ sẽ trả lời!!.... Nữa là, bạn vào đây có gì tớ giúp đỡ cho... ^^!

Đà Nẵng đồ ăn rẻ, cái gì cũng rẻ.... không mắc như HN, nên 3tr thì chắc đủ đi...nếu đem xe máy theo!

khanhly146

a đã đi ĐN chưa ạ? có kinh nghiệm j chỉ e với? :D

bjo bọn e đang phải thi nên thi xong bọn e mới đi được ý

khanhly146

cảm ơn bạn. đợt vừa rồi mình phải chuẩn bị thi cử nên hơi bận :D. mình đang định đầu tháng 6 này sẽ đi tàu vào.Từ đà nẵng vào Hội An có xe buýt đúng ko bạn? Mình đang muốn đi Hội An , Bà Nà nhưng vé đi Bà Nà có đắt ko? Bọn mình sinh viên nên kinh phí hơi eo hẹp hixhix :(