• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

có ai giúp em hok?

hafuong89

các bác ạ. tình hình là cuối tuần này em với con bạn thân định đi Hà Nội chơi 1 chuyến. nhưng lại hok biết sẽ đi thăm quan ở đâu. các bác chỉ giùm em với.

các bác thông cảm 2 con bé lần đầu lên Hà Nội chơi. từ bé đến giờ toàn ở nhà hok a.:eek:

bác nào biết chỗ nào chơi và thăm quan đc thì chỉ giùm em với ( chỉ rõ đc tuyến đường thì càng tốt. em mù đường mà )

Em ở phía bắc hay phía nam vậy?

Hà Nội nếu ra lần đầu thì nên đi Hồ Gươm, Quốc Tử Giám, Hồ Tây, Cầu Long Biên, Phố Cổ và vài cái công viên :D

Còn đi ăn uống thì có nhiều lắm, uống cafe phố cổ trên đường hàng gai, ăn bánh tôm hồ tây, phở cuốn hồ tây, bánh cuốn hàng bồ, phở bát đàn ,,,,,

hafuong89

em ở bắc. muốn ra hà nội thăm quan và đi chơi. bọn em là con gái mà, muốn đi thăm quan chợ sinh viên, chợ đêm và đi dọc phố cổ. nói chung là đi đc càng nhiều càng tốt. nhưng riêng thứ 7 thì em muốn đi lăng Bác. còn thứ 6 và chủ nhật mọi người tư vấn dùm em xem đi những đâu với

hafuong89

em muốn nhờ mọi người tư vấn cho em xem nên thuê nhà trọ ở đâu để tiện cho việc đi lại.và lên giúp em kế hoạch cho việc đi chơi 3 ngày 2 đêm trên đó cho thật thoải mái và vui vẻ. (em hơi tham nhưng mong mọi người giúp đỡ )

divedau

iem thích đi chơi ở đâu lên mạng tìm đi rồi anh em mới chỉ được chỗ ở trọ chứ ở trọ 80k/ đêm xuống khu bến xe giáp bát đầy, giờ nhà nghỉ nhan nhản khắp thành phố khoảng 150-200k / đêm không thiếu còn khách sạn ở HN thì quá dễ thấy, nhiều tiền thì triệu, ít tiền 400-500k đều có cả. cái quan trọng là thích đi những đâu? lên kế hoạch ròi post lên đây, biết đâu nhiều anh iem cũng muốn đi chơi cùng thì sao? đỡ tiền hướng dẫn viên du lịch nhé?

Xem qua cái link này đi biết đâu nó giúp ích được điều gì? http://www.web-du-lich.com/dich-vu/news_Diem-du-lich-o-Ha-Noi_10_61.html