• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Bạn sẽ đi đâu nếu cơ hội du lịch vòng quanh thế giới free ?

LucTuyetKy

[FONT=&quot]Mà ngoài giải thưởng bư ơi là bự đó thì nghe đâu cũng có giải 2 hấp dẫn đi Hong Kong nữa mà.Đúng ko vậy mấy bác????[/FONT]

cupcumcum

Mấy bạn xôm tụ quá,hihi.Mình muốn đi Úc,nghe bạn kể Sydney được mệnh danh là xứ sở tuyết rơi mùa hè - nơi duy nhất có mùa đông ngược với thế giới. Khi đó, mọi người đều đang vui vẻ với những trận bóng bầu dục mùa đông, những bữa tiệc BBQ thơm phức, nóng hổi giữa trời lạnh giá.Thật là thích :D

bumb

Coi lại cái chương trình mới thấy là hết tháng 5 là hết chương trình,phải lẹ tay lẹ chân lên mấy bác ơi.

cupid

Bạn nào ở đây đã đi du lịch chưa nhỉ.Có kinh nghiệm gì hay chia sẽ cái coi đi :)

thiendaihieu

Tôi sẽ đi khám phá Châu A với nhiều nét văn hóa đặc sắc sẽ thú vị lắm đó....

cupcumcum

Bạn nào ở đây đã đi du lịch chưa nhỉ.Có kinh nghiệm gì hay chia sẽ cái coi đi :)

Ừ đúng rồi đấy.Trước đây, đi du lịch nước ngoài một mình là một rào cản lớn cho chúng mình bởi sự ràng buộc của gia đình và kinh phí hạn hẹp.Giờ nhiều yếu tố đã thay đổi,có lẽ con đường đi cho tụi mình sẽ ok hơn hihi.

nhim77

Quan niệm “đủ tuổi”, “đủ tiền” hay “đủ sức” không còn là rào cản nữa. Bạn chỉ cần một hành trang duy nhất để đi khắp thế giới, đó chính là đam mê.

bumb

Đam mê của mình là ăn Poca có trúng thưởng thì có được ko nhỉ :))

cupid

Chưa đi du lịch “bụi” một lần, bạn chưa biết cảm giác thế nào là tự xoay sở nơi xứ người. “Bụi” chỉ đơn giản là phải sống, phải nếm, phải tự bảo vệ bản thân trước những “đề thi” mà cuộc sống thử thách, ngắn thôi nhưng đầy ắp những bài học khiến bạn không thể nào quên.

nhim77

Thì share kinh nghiệm của mấy bạn đi tui nghe,lỡ tui trúng giải Poca lần này tui đi nè :”>

bumb

Đầu tiên, các bạn phải biết được tình hình sức khỏe của bản thân để có thể thực hiện được chuyến đi dài ngày và xa nhà. Tiếp đến là bạn cần trau dồi một vốn ngoại ngữ kha khá, đủ để giao tiếp và xoay sở trong nhiều tình huống khác nhau ở xứ người. Cũng cần dự đoán trước tất cả các chi phí trong chuyến đi để chuẩn bị một số tiền phù hợp.

cupcumcum

Bên cạnh số tiền mặt mang theo, các bạn nên sử dụng các loại thẻ phổ biến có thể thanh toán rộng rãi được tại nước ngoài. Ngoài ra, trước khi lên đường, bạn cũng nên cân nhắc xem chuyến đi có ảnh hưởng đến đến công việc, học tập không nhé.

bumb

Chuyện học là chuyện cả đời,mỗi bước đi là một bài học,tui mà trúng thưởng du lịch 5 nước là tui tạm biệt hết ráo nhà trường tui đi :))

cupcumcum

Đọc cm của bạn trên mắc cười quá.Vậy đã trúng chưa mà nói mạnh miệng thế.

nhim77

Một yếu tố khách quan không kém phần quan trọng hiện nay chính là sự ổn định của đất nước mà bạn đặt chân đến nếu bạn không muốn quá mạo hiểm với bản thân.

cupid

Chánh soác,may mà trong mấy nước trúng giải của Poca ko có Thái Lan,thấy áo đỏ áo đen loạn xì ngầu ghê quá >-<

cupid

[FONT=&quot]Bạn nên lên danh sách những nơi cần đến và chuẩn bị cho mình một sách hướng dẫn trước khi đi (Google Map sẽ rất có ích cho bạn trong việc này đó). Dù là trong nước hay quốc tế, hãy liệt kê và sắp xếp theo thứ tự lớn và nhỏ, cũ và mới, xa và gần, phát triển và chưa/đang phát triển. Các điểm đến lớn – cũ – phát triển: VD Châu Âu, Singapore, Hongkong, Mỹ… là những điểm đến cần chuẩn bị tài chính tiềm lực dài lâu[/FONT]