• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Độc hành Hà Nội - Móng Cái khứ hồi trong 1 ngày

tubeobin

Mở mắt ra là 5h sáng, dậy thôi còn chuẩn bị đi nào

6h vác xe ra ngoài đường và đi

Ôi ! ko ngờ đến Phả Lại mới có 7h sáng, thế là đá vào trong thủy điện PL tí, rồi lang thang trong đó 1 lúc

Từ trên cầu PL nhìn xuống

Đường nước của thủy điện

Đường đi trong này cũng đừng hỏi, phê lắm đó

Mỗi tội ko nên đc CS-KB và đền thờ CVA ( đường đi vào 2 chỗ này cũng đáng để đi lắm )

7h30 bắt đầu ở PL nên Uông Bí, 8h30 có mặt ở trường Cao Đẳng Sư Phạm

Đi ngang qua trường CDSP UB làm quen đc 1 cô giáo hehe nhìn hay thế

6h-9h30 là khoảng thời gian nhàn hạ và dễ chịu nhất

Đúng 9h30 bắt đầu xuất phát từ UB nên Móng Cái. Từ đây bắt đầu là 1 cuộc chiến thật sự, không nghỉ 1 tí nào, chỉ ngồi trên xe và đi

ĐẦu tiên khi còn cách Hạ Long 20km thì gặp 1 đoan ( gần 50 xe ) phượt già = xe đạp

Hỏi các cụ mới biết, các cụ đi từ HN xuống HL để tuyên truyền về đại hội Asean Indoor Game 2009 ở VN. Thật đáng nể, và đáng khâm phục

Rồi cũng đến đc Tuần Châu, đường vào TC

tubeobin

Tiếp nè, cái này chỉ giới hạn 10 píc gét quá bác Nhân ơi, làm giống bến FW đi

Rồi thì cầu Bãi Cháy

Đến Hòn Gai, bắn được cái tượng đài Liệt Sĩ ở đây. Đẹp thật đấy, đường nên cũng đẹp

Rất tiếc là khi qua Cửa Ông ko chụp cái nào

Vừa hết cửa ông bắt gặp 1 con đèo có cái tên thật là hay và ấn tượng

Đèo Bụt

Sắp đến đoạn đường gian truân nhất rồi đây

Vào đến Mông Dương, ôi sao nó bui thế ??? Nhưng lại gặp được 1 cái đèn ông sao to đùng, chắc là trung thu ở đây vui lắm ta

Hết Mông Dương là đến Tiên Yên, đoạn này đẹp thật đấy

tubeobin

Con ti niu

Phí đoạn này có cái cầu Ba Chẽ đẹp miên nuôn nhưng lúc dừng ở giữa cầu để chụp ảnh thì bị tuýt còi giật tà là mình chạy 1 mạch hehe ( đùa thôi 2 đầu cầu nó có chắn barie có xe qua là nó mở cho qua, em dừng ở giữa cầu nó phải đợi thế là nó tuýt tttttttttt )

Tiếp tục vẫn là TY

Đường bụi đừng ???

ĐÚng là đường nên cửa khẩu MC lắm ô tô vãi hàng, mà cứ 1 thằng ô tô qua là mặt lại tích lũy thêm 1 lớp bụi

Có Mù Cang Chải rồi lại thêm 1 chỗ này nữa " Mù Cang Bụi " ( tên em mới đặt )

Rồi cũng có đoạn đường ngon lành cành đào ( nhưng thỉnh thoảng có quả ổ voi to = mẹ voi ) hehee

Lại xấu .............. đến bao giờ nữa đây

Rồi cái gì đến cũng phải đến

đến đúng chỗ này nhìn đồng hồ là 13h30

tubeobin

Đi vào trong đc 1 tí gặp đc 1 bác như người HN rất nhiệt tình dừng lại nói rõ cho mình hết các đường trong thành phố

Vào trong thành phố, Ui đẹp thế sao ???

Dừng chân tại đây, ko giấu nỗi cảm xúc ............. làm điếu thuốc cuối cùng trong bao để ăn mừng hehe

Rồi đá lòng vòng quanh thành phố

Giống hệt HN ( còn hơn ý chứ, ở HN mình còn ko có cái biển nào cơ )

Trong thành phó có cái cầu Kao Long, nhìn hoành phết

Từ trên cầu nhìn xuống

Vì chụp cái này mà suýt bị bọn ở đấy nó lùa ( mẹ cha nó, nó ngồi quán trà đá mình đứng chụp ảnh thế mà nó chỉ chỉ nói nói, thôi em làm nhanh cái ảnh rồi té, ko thì chết mất xác )

Bãi biển Trà Cổ

tubeobin

Đường ra bãi biễn TC

Ôi sao tôi lại thế này, sao tôi lại có thể như thế. 1 cảm giác ko thể tả nổi lúc này. Dừng chân nơi đây và nghĩ ngày hôm nay mình được đủ các thể loại từ đường quốc lộ, đến đồi núi .........., đường đất ...........rồi lại ra được cả biển .................................

Trong cả chuyến đi chụp được đúng 1 kiểu ảnh này là có mặt mình hehe

Thế mà loanh quanh mất 1 tiếng ở đây, thế mà vẫn ko đi được Tràng Vĩ và Mũi Ngọc ( để lần sau mà =P~ )

Bắt đầu ở Trà Cổ đúng 14h30 quay đầu ngược lại về HN

Oh No, ra đến chốt kiểm tra ở đầu Thành Phố, bị mấy thằng công an nó chạn lại kiểm tra Đồ trong ba lô,

" trong ba lô có cái gì " lục tung ba lô ra nó thấy có mỗi bộ đồ sửa xe, 1 dây buộc đồ và 1 bộ áo mưa. Nhưng vẫn mất tiền vì xe ko có gương ......

Lỗi do mình nhưng mà ức chế vãi chưởng

loằng ngoằng ở đây đúng 15h mới té đc.

Đi được 1 lúc tầm 17h thì trời trên này nhá nhem tối rồi, và lại thêm 1 trải nghiệm nữa. Mẹ cha bọn xe khách bố láo thế, nó va vào 1 thằng xe máy, ng ta đã ko nói gì rồi nó còn mồm to. Rồi ng ta đi được 1 đoạn, nó đuổi theo đâm thang vào ng ta mới sợ chứ ( ông xe máy đó ngay sau xe em ) may là ông xe máy vững lái bị loạng choạng suýt phi xuống dưới núi, thế là nó đi thẳng.

Trời tối đi trong này vãi chưởng đuổi theo 1 thằng xe con + xe khách nối đuôi nhau để nhìn đèn mà ko tài nào đưổi nổi, nó phóng trâu vãi bò hehe

Aaaaaaaaa đuổi đc theo tí mới nhận ra qua cha nó cây xăng rồi, ngã ngửa người. Trong đầu nghĩ hết xăng trong này thì die rắt bộ ra ngoài thì có mà ........... May quá xe vừa hết xăng ngay gần 1 nhà có xăng, cừoi mãn nguyện số mình vẫn may. Oack vừa đổ xăng xong đi nên trên tầm 3,.4 cây có mấy cái cây xăng nuôn 8-}

Ra đến ngoài cửa ông là đúng 6h ( dự định là ra đến ngoài là trời vẫn sáng cơ, thế mà bị vướng )

Đến đây thì ngon rồi, nhưng ra đến ngoài đường + đèn điện sáng, ai cũng nhìn mình = con mắt khác, chắc trong đầu họ nghĩ " sao thằng này đen thế ko biết ??? " đùng hỏi đi thì biết hehee

Về đến Uông Bí là 20h kém, lại gọi cô giáo ở trường CDSP ra nhìn mặt cái rồi nhìn về tiếp

Lúc này xe bị yếu hơi, nên đi đựoc 60km/h, về đến cầu Phả 21h10 Lại đổ xăng, lại có chuyện để nói. Vừa dừng xe phát, cô bé bán xăng thốt nên ngay câu " sao mặt anh đen thế, rồi cười " cô bé này là 1 ng phải nói thế nào nhỉ " hồn nhiên ..........tốt bung............. hiền lanh....... " Rồi cô bé vẫn ko đổ xăng cho mình, một mực nói " anh cứ vào nhà em rửa mặt mũi đi đã cho tỉnh táo, ko đi đường nguy hiểm lắm " Sao đây khi đứng trứoc 1 con người có lòng tốt như vậy với 1 ng xa lạ như mình, thế là vào nhà cô bé rửa mặt mũi rồi ra cô bé mới đổ xăng cho mình. Khi về ko quên cảm ơn em " cô bé bán xăng "

Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa về đến Bắc Ninh rẽ ra HN rồi ko hiểu sao lại nhầm đường đi nên Lạng Sơn, thế là bị đi quá mất mấy cây số, thấy đường lạ lạ mới ngã ngửa, quay đầu lại thô

Thủ đô thẳng tiến, và về đến nhà lúc 22h30

Kết thúc 1 cung đường mà về đến nhà mới nghĩ ra là hôm nay minh đi HN - MC khứ hồi

By tubeobin

Móng Cái là một cửa khầu khá quen thuộc khi nghe đến nó , nhưng mình chưa đi

Bác Tuabinbeo hom nào đi thì hú tôi một phát nhé !

tubeobin

Đường ra bãi biễn TC

Ôi sao tôi lại thế này, sao tôi lại có thể như thế. 1 cảm giác ko thể tả nổi lúc này. Dừng chân nơi đây và nghĩ ngày hôm nay mình được đủ các thể loại từ đường quốc lộ, đến đồi núi .........., đường đất ...........rồi lại ra được cả biển .................................

Trong cả chuyến đi chụp được đúng 1 kiểu ảnh này là có mặt mình hehe

Thế mà loanh quanh mất 1 tiếng ở đây, thế mà vẫn ko đi được Tràng Vĩ và Mũi Ngọc ( để lần sau mà =P~ )

Bắt đầu ở Trà Cổ đúng 14h30 quay đầu ngược lại về HN

Oh No, ra đến chốt kiểm tra ở đầu Thành Phố, bị mấy thằng công an nó chạn lại kiểm tra Đồ trong ba lô,

" trong ba lô có cái gì " lục tung ba lô ra nó thấy có mỗi bộ đồ sửa xe, 1 dây buộc đồ và 1 bộ áo mưa. Nhưng vẫn mất tiền vì xe ko có gương ......

Lỗi do mình nhưng mà ức chế vãi chưởng

loằng ngoằng ở đây đúng 15h mới té đc.

Đi được 1 lúc tầm 17h thì trời trên này nhá nhem tối rồi, và lại thêm 1 trải nghiệm nữa. Mẹ cha bọn xe khách bố láo thế, nó va vào 1 thằng xe máy, ng ta đã ko nói gì rồi nó còn mồm to. Rồi ng ta đi được 1 đoạn, nó đuổi theo đâm thang vào ng ta mới sợ chứ ( ông xe máy đó ngay sau xe em ) may là ông xe máy vững lái bị loạng choạng suýt phi xuống dưới núi, thế là nó đi thẳng.

Trời tối đi trong này vãi chưởng đuổi theo 1 thằng xe con + xe khách nối đuôi nhau để nhìn đèn mà ko tài nào đưổi nổi, nó phóng trâu vãi bò hehe

Aaaaaaaaa đuổi đc theo tí mới nhận ra qua cha nó cây xăng rồi, ngã ngửa người. Trong đầu nghĩ hết xăng trong này thì die rắt bộ ra ngoài thì có mà ........... May quá xe vừa hết xăng ngay gần 1 nhà có xăng, cừoi mãn nguyện số mình vẫn may. Oack vừa đổ xăng xong đi nên trên tầm 3,.4 cây có mấy cái cây xăng nuôn 8-}

Ra đến ngoài cửa ông là đúng 6h ( dự định là ra đến ngoài là trời vẫn sáng cơ, thế mà bị vướng )

Đến đây thì ngon rồi, nhưng ra đến ngoài đường + đèn điện sáng, ai cũng nhìn mình = con mắt khác, chắc trong đầu họ nghĩ " sao thằng này đen thế ko biết ??? " đùng hỏi đi thì biết hehee

Về đến Uông Bí là 20h kém, lại gọi cô giáo ở trường CDSP ra nhìn mặt cái rồi nhìn về tiếp

Lúc này xe bị yếu hơi, nên đi đựoc 60km/h, về đến cầu Phả 21h10 Lại đổ xăng, lại có chuyện để nói. Vừa dừng xe phát, cô bé bán xăng thốt nên ngay câu " sao mặt anh đen thế, rồi cười " cô bé này là 1 ng phải nói thế nào nhỉ " hồn nhiên ..........tốt bung............. hiền lanh....... " Rồi cô bé vẫn ko đổ xăng cho mình, một mực nói " anh cứ vào nhà em rửa mặt mũi đi đã cho tỉnh táo, ko đi đường nguy hiểm lắm " Sao đây khi đứng trứoc 1 con người có lòng tốt như vậy với 1 ng xa lạ như mình, thế là vào nhà cô bé rửa mặt mũi rồi ra cô bé mới đổ xăng cho mình. Khi về ko quên cảm ơn em " cô bé bán xăng "

Aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa về đến Bắc Ninh rẽ ra HN rồi ko hiểu sao lại nhầm đường đi nên Lạng Sơn, thế là bị đi quá mất mấy cây số, thấy đường lạ lạ mới ngã ngửa, quay đầu lại thô

Thủ đô thẳng tiến, và về đến nhà lúc 22h30

Kết thúc 1 cung đường mà về đến nhà mới nghĩ ra là hôm nay minh đi HN - MC khứ hồi

By tubeobin

tubeobin

Móng Cái là một cửa khầu khá quen thuộc khi nghe đến nó , nhưng mình chưa đi

Bác Tuabinbeo hom nào đi thì hú tôi một phát nhé !

Bác ơi, em đi về rồi mà, với cả bác đang ở trong Nam, em ở ngoài Bắc mà

Mà bác quên em à, đợt leo Fan đó, bên Fanwave đó

xdnghiem

Kinh nhỉ 1 ngày... hic hic..... đi đến nơi ăn bữa trưa xong quay đầu về luôn.... ^^

=)) =))