• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Đêm hội đường phố Tuyên Quang

ann

Gã lưu manh
Đêm hội đường phố Tuyên Quang

Phần 1.

- Đến hẹn lại lên, hàng năm cứ đến mỗi dịp rằm tháng 8 mọi người xứ Tuyên đều nô nức chuẩn bị cho ngày Tết trung thu,

từ trẻ con đến người lớn, người già, người trẻ, đàn ông, đàn bà, nam thanh, nữ tú ... người người làm đèn, nhà nhà chơi trung thu..

Xưa kia thì chú cuội cưỡi trâu chơi trăng, giờ thì tên này làm nhạc trưởng chỉ huy cả dàn nhạc thiếu nhi Dạo phố cùng trâu vàng chơi trăng, bọn này trống chiêng ầm ĩ, không xem cũng phải ngắm nhin...

Thiếu nhi tổ 8 phường Tân Quang làm cái thuyền to như thật ở ngoài biển Đông, đi không sợ bão rui..

Con thuyền buồm này lướt nhanh quá, xe máy đuổi mãi chưa kịp,

phuphuf, từ từ đã rồi đua tiêp...

Chú khủng long này cao như tòa nhà, hôm xuât bên pàcon phải nhờ Công ty quản lý đô thị chặt cho một số cành cây trên đường đi mới đi được, hình như hăn cao 5,2m và to lắm

Thật ra tổ này năm ngoái có kỷ lục làm một con rồng cao 4,2m và dài đến 14,7m cơ mà .

Nhưng mỗi năm mỗi khác năm nay có hẳn hai chú khủng long cùng nhau dạo phố, thế mới điỉnh

ạc ặc, thầy trò đường tăng dao phố ở Tuyên Quang

Đoàn tàu này chắc Tuyên Quang sắp có đường sắt rùi, ai dè tàu hỏa lại đi đường bô....

Đèn của các cháu tuy nhỏ nhưng rất sáng, thế mới là Trung thu

Mấy tên này chẳng cần đèn cũng đẹp mặt rui...

Tưởng trung thu chỉ có trẻ em mới đi chơi thôi chứ , mình nhớ ngày xưa hồi nhỏ mình rất thích đến trung thu để đi rước đèn . Nhưng mà bây giờ lớn rồi , nhiều khi ngày trung thu qua đi mà mình cũng còn không biết đến nữa

ann

Gã lưu manh
Tưởng trung thu chỉ có trẻ em mới đi chơi thôi chứ , mình nhớ ngày xưa hồi nhỏ mình rất thích đến trung thu để đi rước đèn . Nhưng mà bây giờ lớn rồi , nhiều khi ngày trung thu qua đi mà mình cũng còn không biết đến nữa

Trung thu năm nay xôm một chuyến về TQ nữa đi,

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
Trung thu vừa roài e lên Hàng Mã 1vòng ... mua mỗi đưa 1 cái mặt nạ roài qua quán cafe ngồi buôn dưa lê ... hehe ...

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
kể chuyện thấy hay chưa kia :p

may cho a là chưa hù phải e...hem là e cho bít tay :p :p :p

ann

Gã lưu manh
Không sao đâu mà, em lên trước vài hôm cũng được, trung thu ở TQ thường kéo dài khoảng một tuần (từ ngày 10 đến 15 tháng 8 AL mà),

ai dè làm cái đèn trung thu to thế mà chỉ chơi có 1-2 hôm thì phí ahh

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
Có khi sang tháng e cũg lên Tuyên Quang...nh chỉ đi 1-2hôm cuối tuần thoai...hem bít h này trên Tuyên Quang có j hay hem nhỉ ???

Lần anh đi Tuyên Quang cũng là cuối tuần , lên trên đó suốt ngày ở nhà rồi đi ăn thôi

Lúc đó không biết đi đâu chơi hết trơn , với lại cũng không có ai dắt mình đi chơi nữa cơ

ann

Gã lưu manh
rất nhiều cái hay hay mừa, vào ngày 11 - 16 tháng 2 AL (ngày 26-31/3) này diễn ra Lễ hội Đền Hạ đấy, em lên sớm mừ đi dự hội, a sẽ làm hoa tiêu cho em (nhưng mừ phải đi nhiều ng cơ, em đi một mình là a ko biết dẫn đường đâu nhé

Lễ hội Đền Hạ ở Tuyên Quang năm 2009 đây nè, ttp://phuot.net/showthread.php?p=4135#post4135

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
hơ hơ...tuần này hem đi đc roài a ơi...tuần sau có khi e mới lên đó đc cơ...hjxhjx...biết thế mình xếp lịch lại :( :( :(

ann

Gã lưu manh
Nếu có đi TQ và chương trình ntn thì fone cho anh một lời nhé (muốn nghe tiếng nói của con gái HN quá ):p

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
ah...chắc là có đó a ơi...e lên đó còn định đi chơi vài nơi nưa mà :) :) :)

a có làm hướng dẫn viên cho e hem...hjhj...

ann

Gã lưu manh
ah...chắc là có đó a ơi...e lên đó còn định đi chơi vài nơi nưa mà :) :) :)

a có làm hướng dẫn viên cho e hem...hjhj...

ok liền mà, nhưng nếu làm xế ôm thí giá hơi cao đó nhé

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
ai thèm kiếm xe ôm...xe ôm iem hơi bị sẵn nhá ... để iem xem tình hình hôm lên đó ntn roài alô cho a mời iem cốc cafe nhá :) :) :)

ann

Gã lưu manh
ok liền, nhưng ở TQ hông có xe buýt, taxi thì nhiều vô kể, cafe chăc hông ngon bằng HN đâu

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
Thế TQ có j hay hem a...chuẩn bị tinh thần trc để hđó lên ăn chơi quần quật ... hehe...

ann

Gã lưu manh
ok, thui trừ những lúc a phải ngồi họp, ngồi học, ngồi hóng ........