• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[ ĐÓNG NẮP HÒM ] Phượt đến Hà Tiên thập cảnh 1/9/2012

Status
Không mở trả lời sau này.

putapo

Sắp tới mình tổ chức chuyến phượt Sài gòn-Hà Tiên. bạn nào thích có thể cùng mình đi chung cho vui:

Phương tiện: xe máy

Thời gian: 4h ngày 1/9 khởi hành từ Sài Gòn đến Hà Tiên.

12h Nhận phòng,tắm rửa ăn cơm.xong tham quan biển mũi nai. có thể mua bếp lò, than, hải sản tươi sống đến biển Mũi Nai rồi party

ngày 2/9 tham quan thạch động, xong đi về hướng Kiên Lương tham quan các di tích như Hòn Chông, hòn Phụ Tử,Chùa Hang, hang Gia Long, Ba Hòn.......và các đi tích khác..vv

ngày 3/9 nghỉ ngơi đến trưa, trả phòng về lại Sài Gòn

Về thời gian là chắc chắn sẽ khởi hành như trên..Nếu bạn nào biết thêm cảnh đẹp ở đây thì ta sẽ tham quan. mình sẽ post lịch chi tiết hơn nếu các bạn trên diễn đàn cùng tham gia chuyến đi này nhé..

Đăng kí trực tiếp trên diễn đàn or Dt mih trước 10/8 để đặt phòng nhé SDT : 0933.449.419 Dương .

putapo

Gửi Mod : mình không biết cách chỉnh sửa bài viết (thêm ngày tháng vào tiêu đề theo đúng quy định của diễn đàn)

axionov_nd

tiện các bác đi hà tiên, em hỏi ké một chút. Ở khu vực Hà tiên co một cái chùa nằm trong hang núi. Hang núi nằm ở lưng chừng núi có khoảng mấy trăm bậc dẫn lên. Cái hang này em được nhìn thấy trong phim Đất phương Nam. em vào Hà tiên cố đi tìm cái hang đấy nhưng ko biết nó ở đâu. không phải Thạch Động, cũng ko phải chùa hang. bác nào biết thì tra lời cho em nhé. xem phim em rất thích cái hang nay và nhất định em sẽ đi thăm nó vào lúc nào do.

Thuỵ Trần

tiện các bác đi hà tiên, em hỏi ké một chút. Ở khu vực Hà tiên co một cái chùa nằm trong hang núi. Hang núi nằm ở lưng chừng núi có khoảng mấy trăm bậc dẫn lên. Cái hang này em được nhìn thấy trong phim Đất phương Nam. em vào Hà tiên cố đi tìm cái hang đấy nhưng ko biết nó ở đâu. không phải Thạch Động, cũng ko phải chùa hang. bác nào biết thì tra lời cho em nhé. xem phim em rất thích cái hang nay và nhất định em sẽ đi thăm nó vào lúc nào do.

Cái hang bạn nói trong phim Đất Phương Nam đó là Núi Đá Dựng đó bạn, ở đây có đến 14 cái hang động & nếu có sức khỏe tốt thì bạn hãy leo hết 14 thang này tham quan bạn nhé! Rất đẹp & lý thú lắm. Mong bạn sẽ sớm thực hiện ước mơ của mình là trở lại Hà Tiên để tham quan cái hang mà bạn thích.

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
Cái Mũi Nai đem đồ ăn theo để vui chơi dã ngoại muh ko biết cái chỗ đó có chỗ nèo để dã ngoại ko nữa ? Thấy toàn hàng quán chặt chém chiếm hết chỗ rầu.Và 1 điều nữa là ngay cái chỗ Mũi Nai nhìn giống cái bờ sông hơn là giống bãi biển vì thế nước biển đục ngầu + dơ.Đi lâu rầu nên giờ ko biết seo nữa.Nên bỏ qua địa điểm này dành time bụi mấy chỗ khác hay hơn.

Cái Thạch Động cũng chẳng có cái chi mô.Bé tẹo nhưng hôi rình vì phân dơi :D

Thuỵ Trần

Cái Mũi Nai đem đồ ăn theo để vui chơi dã ngoại muh ko biết cái chỗ đó có chỗ nèo để dã ngoại ko nữa ? Thấy toàn hàng quán chặt chém chiếm hết chỗ rầu.Và 1 điều nữa là ngay cái chỗ Mũi Nai nhìn giống cái bờ sông hơn là giống bãi biển vì thế nước biển đục ngầu + dơ.Đi lâu rầu nên giờ ko biết seo nữa.Nên bỏ qua địa điểm này dành time bụi mấy chỗ khác hay hơn.

Bạn đã đi hết đến nơi đến chốn ở Mũi nai chưa mà lại bảo là không có chỗ để bạn cắm trại vậy??? Nếu đã không biết thì im lặng là thượng sách hay đó bạn vì mình không nói ra không ai nói mình câm cả phải không bạn? Không ai "BẮT BUỘC" bạn đi đến đây đâu mà sao bạn lại nói những điều khó nghe vậy??? Bạn không thích đi thì kệ bạn nhưng cũng để cho mọi người khác cảm nhận chứ!!! Không biết ở nhà bạn có được cảnh như vậy không ? nếu nhà bạn được vậy thì bạn đi bụi ở chỗ khác để làm gì nữa vậy bạn nhỉ????? Lớn rồi Đừng phát biểu "lung tung nhảm nhí " nữa bạn nhé!

nhocrongden

mi đi rồi thì để cho tụi ta đi, mi ko đi thì câm đi đừng có phán xét khu du lịch này nọ thế. mi đi mi thấy sao thì kệ mi để cho người khác người ta tham quan, du lịch nữa chứ. mi nói cái giọng khó nghe thế hả ??? Ko có aj bắt mi đi đâu nház. ở nhà câm miệng lại xem phong cảnh ngoài đường đi để cho mọi người aj chưa đi Hà Tiên thì có lý do để đi nhá. :mad:

putapo

chắc là bạn Nhocrongden chưa biết hết Mũi Nai ấy mà. theo cách nói chiện của bạn thì mình đoán bạn là người miền Trung nên mình cũng hk trách bạn hk biết gì về miền Tây..Mình tạo topic để mời mọi người tham gia. còn nếu bạn đã biết về chỗ này rùi thì xin bạn đừng nặng lời như vậy...Việt Nam này mình đi gần hết rùi bạn àh...chặc chém hay ko là do bạn thui..mih tổ chức tour thì mình thừa sức để đối phó với những chiện như vậy...cám ơn những dòng góp ý của bạn

axionov_nd

Cái hang bạn nói trong phim Đất Phương Nam đó là Núi Đá Dựng đó bạn, ở đây có đến 14 cái hang động & nếu có sức khỏe tốt thì bạn hãy leo hết 14 thang này tham quan bạn nhé! Rất đẹp & lý thú lắm. Mong bạn sẽ sớm thực hiện ước mơ của mình là trở lại Hà Tiên để tham quan cái hang mà bạn thích.

cám ơn bạn nhiều. mình rất thích cái cảnh đấy trong phim. Hè sang năm nhất định mình sẽ quay lại Hà Tiên và sẽ đi thăm cái hang đấy. Nhìn trong phim cảm giác đứng ở đấy có thể nhìn được quang cảnh của một vùng Hà Tiên. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

axionov_nd

bạn nói vậy là không đúng rồi. mỗi nơi có một nét đẹp riêng. mình là người miền Bắc cũng đi khá nhiều biển rồi. nhưng mình thấy biển mỗi nơi có một nét đẹp riêng. Biển ở Hà Tiên ko xanh, ko trong như biển miền trung, nhưng rất thú vị, banh có thể ngắm mặt trời vào buổi chiều, có thể hưởng thụ cái vảm giác nghỉ ngơi thực sự khi có rất nhiều quán hàng rong bán đồ hải sản. con người đất Hà tiên thân thiện. Tx Hà tiên dù bé nhưng lại có vô số quán bán đủ mọi mặt hàng. từ ốc, mực, tôm cua, Cho đến trứng vịt lộn, bún phở bánh mỳ, nước mía. Nói chung ở Hà Tiên rất tuyệt vời bạn ạ. Mình nghĩ nên đên với Hà Tiên một lần mới hiểu hết nét đẹp của vùng đất này và của cả miền Tây nữa.

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
Chỉ là góp ý vài dòng kinh nghiệm cỏn con để ace biết thêm vậy thui chứ tui đâu có ý gì xấu với ace.Muh seo ace nặng lời với tui vậy nà :D ? .Nếu ace ko thích thì có thể bỏ qua lời góp ý của tui muh.Tui đi cách đây cũng gần 2 năm,chắc bi giờ mọi thứ đã thay đổi.Chúc ace thượng lộ bình an.Good luck.

Status
Không mở trả lời sau này.