• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[ ĐÓNG NẮM HÒM ] Tìm bạn cùng phượt mũi né-nha trang-đà lạt 25/8 or 27/8-1/9 or 3/9

Status
Không mở trả lời sau này.

yulawboy

Kì này mình muốn phượt 1 lúc 3 nơi này cho đã,hy vọng đc sự tham gia của các bạn,đông đông nó vui

*Số lượng: hiện tụi mình đã có 4 người nên cần thêm từ 3 đến 4 bạn nữa tham gia cho vui

*Đối tượng: 8x đời cuối cho đến 9x đời đầu,sinh viên càng tốt cho dễ nói chuyện.

*Thời điểm khởi hành : 25/8 or 27/8-1/9 or 3/9

*Thời gian: 1 tuần

*Địa điểm: mũi né-nha trang-đà lạt

*Phương tiện: xe máy (2 người 1 xe cho đầm xe
)

*lộ trình cụ thể:

Xuất phát tại sài gòn: 5h sáng tập trung tại công viên 23/9 xuất phát,đi sớm cho mát

+ngày 1,2:thẳng tiến mũi né,tắm biển,thưởng thức đặc sản phan thiết(bánh xèo miến trung,bánh canh phan thiết,...),cafe đêm ở bãi đồi dương,sáng ngắm hoàng hôn ở đồi cát,cho mấy paparazi trổ tài.

+ngày 3,4: chinh phục nha trang,tắm biển,đi cáp treo ra đảo vinpearl,vui đùa thoả thích trong ống trượt,...buổi tối mua hải sản mực,tôm cua ghẹ ra biển ngồi nhăm nhi bàn chuyện đời chuyện đạo

+ngày 5,6,7: thảo phạt cao nguyên lâm viên,tận hưởng cảm giác sảng khoái trên con đường nối từ nha trang đến đà lạt tuyệt đẹp,khí hậu mát mẻ,phong cảnh kì vĩ,trải nghiệm những hương vị nhẹ nhàng ở đà lạt thơ mộng,tham quan các địa danh nổi tiếng,thưởng thức kem trái cây,trời lạnh ăn kem sướng phải biết,tối thì cafe ở những quán cafe đèn mờ,ý lộn đèn huyền ảo mới đúng,hoặc ra chợ đêm an chim cút,uống chè đậu xanh đặc sản của xứ lạnh miền nam,tối về khách sạn mặc áo lạnh gày sòng cũng rất lãng mạn
(optinal
)

Về lại sài gòn: 8h sáng tập trung đi ăn sáng và xuất phát về

Kinh phí: 3tr/người đó bao gồm: xăng dầu,ăn uống nhậu nhẹt,ks 1 sao or nhà nghĩ,vui chơi giải trí;có thể chưa tới 3tr đâu,nhưng đem 3tr cho thoải mái đó mà,có lỡ tay 1 chút cũng còn về đc
.

Chốt danh sách vào ngày 23/8/2012

Liên lạc:

YM:yulawboy

Mail: yulawboy@yahoo.com

Những thứ cần đem theo: hầu như các bạn cũng đã rành nhưng mình cũng nhắc qua để anh em lưu ý^^

Vật dụng cá nhân(mỗi cá nhân tự xử
)

Nước là thứ quan trọng nhất trong những chuyến phượt xa thế này nên mỗi người cầm 6 lít trở lên cho chắc ăn

Đồ ăn thêm mang theo như chả lụa,xúc xích,phô mai,bánh trái;rồi bia bọt nước ngọt,trước ngày đi mình tụ nhau cafe thống nhất chương trình, rồi có gì mua những thứ này và chia đều cho mỗi người 1 phần cho nhẹ

Vì đi bằng xe máy nên hạng chế cồng kềnh quá,những thứ ko cần thiết thì ko cần đem theo

kim chi

xui quá, vừa mua vé mai đi nha trang đà lạt xong.ko bít tới tháng này có tham gia được không nhỉ.tiếc quá

yulawboy

mọi ng tham gia cho vui nào,số lượng hiện giờ là 4 người,đang cần xe ôm:D

luongnad

mình biết có 1 chổ đẹp nhưng chỗ đó lại ko có tên... có thể leo lên núi sát bên là biển trong và mát ( lúc mình đi là 12h trưa :) ).. đi thẳng đường ra ngoài Mũi Né.. có gì add yh mình gữi hình qua xem..:) play_boy.smile2611

Status
Không mở trả lời sau này.