• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Tư vấn dùm em chuyến đà nẵng đến bình định bằng xe máy

mrcudo

Chào mọi người mình dự định làm chuyên xuất phát từ Đà Nẵng - Quảng Nam - Quảng Ngãi - Bình Định bằng xe máy mong mọi nguời tư vấn giúp em hành trình các địa điểm.Em xin cảm ơn !

axionov_nd

Bạn nói chung chung quá, làm sao mà mọi người trả lời bạn được? Quan trọng bạn định đi những điểm nào, và thích cách đi thế nào và đi mấy ngày để mọi người còn tư vấn được.

Đà Nẵng - Quy nhơn không xa lắm (khoảng trên 300 Km), đường gần nhất là đi theo QL1 (khoảng trên 300 Km),

Theo mình nếu đi đơn giản thì bạn có thể đi theo lịch trình

Đà Nẵng - Hội an - Nam phước (H.Duy xuyên, có thể rẽ vào thăm quan Mỹ Sơn) - Thăng Bình - Tam Kỳ - Núi Thành - Bình Sơn - Sơn Tịnh ( ở đoạn này bạn có thể vòng vào đường ven biển thăm nhà máy lọc dầu Dung Quất, di tích chiến thắng vạn tường, mũi Ba Làng An, Cảng Sa Kỳ, biển Mỹ Khê, Khu chứng tích Sơn Mỹ, thành cổ Châu Sa, núi thiên ấn, Sông trà khúc) - Tp. Quảng Ngãi - La Hà (Tư Nghĩa) - Mộ Đức (khu tưởng niệm cố TT. Phạm Văn Đồng) - Đức Phổ (bệnh viện Đặng Thùy Trâm, Khu văn hóa Sa Huỳnh, biển Sa Huỳnh, Ruộng muối Sa Huỳnh), Hoài Nhơn (rừng dừa rất dài và đẹp) - Phù Mỹ - Phù Cát - Tx An Nhơn (Thành Hoàng đế) - Tuy Phước - Quy Nhơn (khu vực bình định có nhiều cụm tháp đẹp, Bãi biển quy nhơn, khu mộ Hàng Mạc tử, bãi biển Hoàng Hậu)

Nói chung Đà Nẵng - Quy nhơn tương đối gần, đi xe máy nhanh thì chỉ cần 1 ngày là đến, còn nếu đi thong thả thì nghỉ đêm lại 1 hôm ở Quảng Ngãi)

Đoạn Đà Nẵng - Quy nhơn phong cảnh tương đối giống nhau. Đoạn Đà Nẵng - Quảng Ngãi chủ yếu đi đường toàn nhà cửa, Đoạn Quảng NGãi - Sa huỳnh đoạn này đa phần là ruộng, ruộng đoạn này em rất thích, rất nhiều cò bay trên đồng, đoạn Sa Huỳnh đi sát ra biển, đoạn Hoài Nhơn rất nhiều Dừa, đoạn Hoài Nhơn - Quy Nhơn toàn ruộng xen lẫn thị trấn phong cảnh không có gì đặc biệt. Theo quan điểm của riêng em thì ở trên toàn đoạn Đà Nẵng - Quy Nhơn có những nơi không nên bỏ qua: Hội An, Mỹ Sơn, Khu tưởng niệm Sơn Mỹ, Thiên Ấn - Trà Khúc, Ruộng muối, biển và khu di tích Sa Huỳnh, Thành Hoàng đế và những điểm du lịch khu vực Quy nhơn (biển, tháp chăm, mộ Hàm Mạc tử).

Chúc bác có thể lên được cung và có chuyến đi vui vẻ!