• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

ĐÓNG NẮP HÒM Tìm bạn đồng hành khám phá Tây Bắc 26/4 - 5/5/2013

Status
Không mở trả lời sau này.

linhhoncatbui

Ra đi để Tìm lại chính mình. 26/4 đến 5/5
( Sau khi được góp ý của anh em, mình update thêm để cho hoàn thiện nhé )

Tối Ngày 26/04 : Lên tàu SE4 rời Saigon tiến thằng ra Hà Lội
Trưa Ngày 28/04 : Đặt chân lên Thủ Đô  tìm KS ngủ và tham quan 1 đêm tại Hà Lội
Sáng 29/04 : 6h Sáng xuất phát hehe đi đâu đây  TP Cao Bằng thẳng tiến. ( Khoảng cách 285 Km )
Trên đường đi sẽ chiêm ngưỡng TP Bắc Ninh, Bắc Giang. Thăm đồng quê với ruộng bậc thang Thạch An . Khoảng chiều là tới TP Cao Bằng thuê KS ngủ lại 1 đêm.
Ngày 30/04 : 5h sáng xuất phát, săn sương mù, đi theo cung đường Mèo Vặt , Đồng Văn chúng ta sẽ tới Lũng Cú đoạn đường dài 250km. Đêm xuống tìm chổ nghĩ tại Lũng Cú luôn.
Ngày 1/5: Sáng đi tìm cái lạnh buốt giá nơi Sapa, đi theo cung đường Quán Bạ, vượt 1 trong tứ đại danh đèo của VN đi 366 Km, chúng ta sẽ ngắm Sapa về đêm. Dưỡng sức mai lên đĩnh haha. ( cái này chưa biết ngủ ở đâu vì lễ sapa sẽ đông mà chạy ngược xuống 37km về TP Lào Cai có vẻ hơi mệt. Vậy cái này lên đó tính tiếp )
Sáng 2/5 đến 3/5 : Lên đỉnh Fan thoiii anh em ơi ( Tối ngủ lại trên núi nhé )( Tự leo luôn vì khả năng sẽ có rất nhiều anh em Phượt có thể xin vào 1 nhóm nào đó )
Ngày 4/5 tiến về HN đi ngang Mộc Châu tìm cái gì còn sót lại của mùa hè ở Mộc Châu.( Nghe danh đã lâu còn ở đó có gì vào mùa Hè ko thì chưa biết được )
Ngày 5/5 Kết thúc hành trình, ai về nhà náy hehe

Toàn bộ lộ trình đều là dự kiến, sẽ có những phát sinh chúng ta sẽ : tùy cơ ứng biến.

Hy vọng tìm được khoảng 5 xe tức 10 chiến hữu, không phân biệt trai gái lớn nhỏ, chỉ cần trên 18 tuổi hehe.

Dự kiến chi Phí nhé :
Từ Sài gòn : Vé Tàu : 1.600.000 ( Giường Nằm ) – 900.000 ( Ghế Ngồi )
Gởi xe : khoảng 700.000
Toàn Bộ Đoạn đường phải đi : 1.300km/ 40km = 325 x 25k ( lít xăng ) = 812.500 tiền xăng + nhớt. Ước tính 1.000.000
Ăn Ngủ tại các điểm : HN – Cao Bằng – Lũng Cù – Sapa = 2T
Vậy tổng dự kiến : Nếu bạn nào ở HN thì khoảng 5T ( có cộng thêm khấu hao dự phòng )
Bạn nào ở HCM cộng thêm tiền di chuyển nhé.

Hành lý mang theo gọn nhẹ chỉ cần vài thứ thiết yếu.

Anh em nào có hứng thú tham gia pm mình nhé. hanphong_vietcert

Sửa lần cuối:

Thái Sam

chuyến đi hấp dẫn quá, muốn đi quá, cơ mà lại xếp lịch trình cho 30.4 mất rầu, buồn ghê!

FAGx

lịch trình của bạn hấp dẫn quá, muốn đi cùng nhưng tiếc là mình mới đi Mộc Châu về tháng trước nên đành kiềm hãm :">
chúc bạn có chuyến đi hấp dữn :D :D :D

ngocmaipham

Thổ địa tập sự
anh ơi. có thể giảm bớt chi phí ăn nghỉ được ko ạ? 2 triệu thực sự nhiều quá à

linhhoncatbui

Chuyến này đã chuyển thành : Độc Hành Xuyên Việt - Chuyến này sẽ hoãn lại cuối năm nay - sẽ có chuẩn bị tốt hơn !

Status
Không mở trả lời sau này.