• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

ĐÓNG NẮP HÒM Tìm bạn đồng hành chinh phục Phanxiphang - nóc nhà Đông Dương

Status
Không mở trả lời sau này.

ngocmaipham

Thổ địa tập sự
Tìm bạn đồng hành chinh phục Phanxiphang - nóc nhà Đông Dương .kế hoạch như sau:
18h có mặt ở bến xe Mỹ Đình mua vé xe Sao Việt để 19h30 xuất phát. giá vé xe giường nằm khoảng 300k. mình xem giá vé tàu có vẻ rẻ hơn (rẻ nhất là 105k). ngồi xe hết khoảng 10 tiếng hoặc đi tàu thì có thể chậm hơn 1 h nữa. hix. nếu đủ xế hoặc góp đoàn có đủ xế thì chạy xe máy nha.
8h có mặt ở Sapa.gọi điện đặt trước nhà nghỉ Lotus gần chợ Sapa.nhào zô chợ ăn sáng.Sapa nhỏ xíu, đi chợ, nhà thờ đá, phòng trà đều sát cạnh nhau. nếu muốn đi chơi các tụ điểm du lịch thì thuê xe 100k/ 1 ngày + 50k tiền xăng chia đôi cho 2 người vậy là khoảng 80k/ 1 ng/ 1 ngày.
6h sáng hôm sau. thuê 2 porter bản địa- nếu đông, còn ko thì thuê 1 ông thôi.để họ dẫn đường và vác hành lý, lương thực giúp mình. hợp đồng cụ thể 1 ông cho trông đồ ở chặng nghỉ 2800m và 1 ông dẫn đường đến đỉnh 3143m. theo các porter ra chợ mua thực phẩm và đồ đoàn mang theo.... thuê 2 vị, mỗi vị tầm mất 150k/ 1 ngày.
mang chứng minh thư đi theo để đăng kí với ban quản lí Hoàng Liên Sơn.
thuê xe đến Trạm Tôn- cách sapa khoảng 18km.mình quyết định chọn cung đường này để giữ sức vì đây là cung đường ngắn và dễ dàng nhất. khoảng 8h chúng ta xuất phát ở Trạm Tôn thì khoảng 1h chiều chúng ta sẽ có mặt ở trạm dừng chân 2200m.
nấu nướng ăn xong khoảng 3h chúng ta sẽ đi tiếp. khoảng 6h chiều là có mặt tại trạm dừng chân 2800m. trạm này có lán trại vững chắc. nấu nước tắm. nấu ăn. đốt lửa trại hát hò. sáng hôm sau 7h dậy ngắm mặt trời rùi leo tiếp đến 3143m mất khoảng 2 tiếng rưỡi.
ăn uống ngắm cảnh rùi quay về. chiều tối sẽ về đến Trạm Tôn.
chinh phục Phanxiphang nào các bạn.... đi vào dịp nào mọi người cho ý kiến thời gian nhé.
tổng chi phí dự kiến
tiền vé tàu 105k* 2 = 210k ( đi xe cộng thêm 400k nữa)
tiền ở 100k /1 người + 50k tiền ăn nữa * 4 ngày = 600k
các chi phí khác như thuê porter...
tổng 1500k. các vật dụng cá nhân tự chuẩn bị.

face của mình là
https://www.facebook.com/pham.ngocmai.311?ref=tn_tnmn
hoặc yahoo: conduongtoidi_toisecoganghetminh
sdt 0912996878/01699868785

Sửa lần cuối bởi mod:

akcm_cr7

chi tiết quá+chi phí quá rẻ cho 1 lần thỏa mơ ước.tiếc là chưa đi đc.tks chủ thớt nhiều

k biết sao dd này thấy ít bài đăng của dân phượt năm 2013 quá,k biết là mọi ng đã có dd khác rồi hay sao.ai đó biết dd nào về phượt mà hằng ngày,thường xuyên dân phượt hay vô thì cho kh xin ngen.tks

Sửa lần cuối:

ngocmaipham

Thổ địa tập sự
mình cũng ko rõ nữa. nhưng quyết định là 30.8 sẽ đi đến 2/9 đó bạn. mình đã tìm được bạn đồng hành rùi. nếu bạn muốn đi thì cứ tập thể lực thật tốt đi

Status
Không mở trả lời sau này.