• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Lễ hạ cờ trên Quảng trường Ba Đình

Trên khuôn viên Quảng trường Ba Đình, ban ngày thỉnh thoảng mình và người yêu vẫn dắt tay nhau tung tăng cảm nhận một không gian rộng yên bình nhất Hà Nội . Và mình gần như không biết rằng cứ mỗi 9 giờ tối có một nghi thức :" lễ hạ cờ "

Một ngày lãng mạn, một ngày vui , cùng người yêu bước trên con đường quen thuộc cùng kể cho nhau nghe những vui buồn trong ngày , và khi đi ngang qua lăng bác vào gần 9 giờ thì mình ghe thấy tiếng nhạc rất trang nghiêm . Đó là lần đầu tiên mình tham dự buổi lễ này

Quảng trường Ba Đình sáng rực như một bức tranh sắc màu, Lăng Bác buổi tối thật là đẹp và quyến rũ với bất kỳ ai, còn toát lên sự trang nghiêm kính trọng với Bác Hồ kính yêu

Sau tiếng loa phát thanh, thì mọi người quanh đó đều ngưng mọi hoạt động vui chơi đứng nhìn trang nghiêm về phia Lăng và những tiếng trống vang lên cũng chính là những chú lính mặc đồng phục trắng diễu hành từ bên phải đến chính diện Lăng Bác

Tiếng trống quốc ca kết thúc thì lá cờ đã được hạ xuống xếp ngay ngắn

Bác Hồ kính yêu sẽ sống mãi trong lòng mỗi người chúng ta

Lễ hạ cờ này mình cũng được xem 1 lần, công nhận xem xong vẫn còn cảm giác bay bổng :D

nhoc ngo

Ôi, phải cố gắng ra Hà Nội lần nữa mới được. Tuy không náo nhiệt như ở TpHCM nhưng một lần ra đó, được gì chở xe máy dạo quanh bờ hồ, cảm giác cực lạ (vì TPHCM không có hồ nào cả). Vẫn thích được đi lòng vòng các di tích lịch sử. :)

Lễ hạ cờ này mình cũng được xem 1 lần, công nhận xem xong vẫn còn cảm giác bay bổng :D

Lễ hạ cờ mình cũng chỉ vô tình biết thôi , sau khi đi chơi ngang qua vài lần thấy mọi người đứng đông nên hiếu kỳ ghé vào

Và bây giờ thì đã không dưới 10 lần mình tham gia lễ hạ cờ vì đây là một trong những nơi mình yêu thích nhất tại Hà Nội

Ôi, phải cố gắng ra Hà Nội lần nữa mới được. Tuy không náo nhiệt như ở TpHCM nhưng một lần ra đó, được gì chở xe máy dạo quanh bờ hồ, cảm giác cực lạ (vì TPHCM không có hồ nào cả). Vẫn thích được đi lòng vòng các di tích lịch sử. :)

Đi dạo bờ hồ thì phải đi bộ mới lãng mạn em à