Cứ từ Hà Giang quay ngược lại về Vị Xuyên, qua Vị Xuyên đến thị tứ Tân Quang rẽ sang Hoàng Su Phì, rồi cứ thế chạy 1 mạch theo đường lớn là qua Xín Mần, tha hồ ngắm tam giác mạch dọc đường đấy ợ
Bản Hốc một buổi sáng bình yên
Và có cả con suối nuớc nóng nổi tiếng biết bao kẻ lang thang đã đặt chân đến đó
Lead và cô em gái
Và cùng với "ôm bị mua bán nhiều nhất" trong chuyến đi
Ai bảo a tán coffee của em, em ... éo cho anh mượn...
Sau một giấc ngủ dài, đoàn bắt đầu 1 ngày hành trình khốc liệt nhất trong chuyến đi : Chiêm ngưỡng lúa vàng Mù Cang Chải, bình nguyên rộng lớn Than Uyên, vượt lên 279 chạy Pá Uôn, Quỳnh Nhai, Chiềng Pấc, Sơn La... tròm trèm hơn 300 km.
Thực đơn bữa sáng là mỳ tôm trứng
Tranh...
Sau 1 tiếng đồng hồ có mặt ở bản Hốc, Văn Chấn, đoàn đón thêm 3 thành viên đi muộn cũng lên họp mặt.
Thêm 1 đoàn lang thang 8 người cũng gia nhập đội quân ở bản Hốc
Bữa cơm tối muộn đang chờ mọi người
Riệu nhiệt tình đê
Giao lưu với đội bạn
Thực ra đoàn mình toàn là xế điên, phóng ầm ầm. Trên đường đi, mới biết được là dịp này giang hồ kéo nhau đi Mù Cang Chải đông như kiến cỏ. 10h 30 phút đêm 21/9, đoàn chính thức hạ cánh ở Bản Hốc, Văn Chấn, kết thúc hành trình đầu tiên 195km.
Các xế ôm nhà mềnh đều...
Phần I : Chúng ta đã gặp nhau và đã đi
- Khởi nguồn tư 9xế và 5 ôm của FB đoàn 138, nhóm pnet Hà Nội, phuot bão... Chúng ta đã hẹn gặp nhau mùa lúa chín trên mảnh đất Mù Cang Chải, còn rất nhiều những đội khác cũng tụ tập ở đây, sao chúng ta không là một đoàn? OK, một ban tổ chức được thành...
không sao bạn à. chỉ sợ bạn có mệt hay không thôi, còn anh em nhà pnet HN thì đi đêm là 1 nghề rồi :D :D :D
Hoặc không có thể liên hệ với mình qua YM : cafedang19802000 nhé
Híc, cái này có lẽ nói trên mạng mãi cũng không thể hết được, mà có lẽ trao đổi trực tiếp sẽ hay hơn nhiều và nếu bạn có ra bắc thì kiểu gì cũng gặp anh em pnet Hà Nội trước khi khởi hành. Có gì gọi cho mình nhé 0996044699; Bạn hãy cứ yên tâm về chuyến đi này
Từ HG qua Mường Khương không xa đến nỗi thế đâu, cái đo đích thân bạn đi là sẽ biết. Còn đường 4d đi tuy hơi xấu tý nhưng chạy ngon lành, cảnh đẹp, như thế mới là đi chứ.
M xloi vì đang lang thang Ninh Bình, tối nay về mình sẽ giải đáp giúp bạn các vấn đề mà bạn đưa ra
VD, ngày 1 bạn 9h chạy thì 12h đã có mặt ở Lạng Sơn rồi, thì tranh thủ chạy Lộc Bình đi Mẫu Sơn, rồi quành lại đi Tân Thanh chơi. Trên đường đi Tân Thanh bạn có đường chạy thẳng lên Cao Bằng đó, chỉ 155km, thì bạn chạy tầm 3 tiếng là thừa sức