• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[ WARNING ] Đây là nhóm nào ? Phượt mà thiếu ý thức quá.

star.nyu

Mọi người cho em hỏi. Đây là nhóm phượt nào.Người lớn cả rồi. Sao ý thức còn không bằng 1 đứa trẻ con thế.Em nói thật với các anh chị biết.Người dân Hà Giang bọn em. Tuy vùng sâu vùng xa. Nhưng đều là người có ý thức. Chứ không phải cái loại vô học như mấy anh chị ở trên đâu.Ở Hà Giang 18 năm. Chưa 1 cảnh tượng nào phản cảm thế này xảy ra.Em nói thật.

Nếu lúc đó e mà ở nhà. Em lo là anh kia ngã xuống không ai chịu trách nhiệm đâu.Phượt có ý thức 1 chút.

Với những hành động như trên. Yêu cầu các anh các chị rời ngay khỏi mảnh đất Hà Giang ngay.

Ai là người thân, bạn bè của mấy người ở trên. Thì bảo họ vào đây giúp em nhé :)

Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này.

https://www.facebook.com/notes/dongvan-geopark-công-viên-địa-chất-toàn-cầu-cao-nguyên-đá-đồng-văn/chúng-tôi-không-chào-đón-các-bạn-cút-khỏi-hà-giang-của-chúng-tôi/517468064949744?comment_id=6006231&notif_t=note_reply

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
Thía chủ bình tĩnh 1 chút,cũng như thía chủ star.nyu đa số các bạn trong những tấm hình trên còn trẻ.Nên đôi khi sẽ mắc 1 vài sai lầm sốc nổi của tuổi trẻ.Nhóm đó đi rất đông nên có thể đoán nhóm đó cũng tham gia nhiều 4rum về đi bụi.Nên các mem nhìn vào là có thể nhận ra ngay.

Có thể trong lúc này đây,khi đọc được bài viết này,họ đã nhìn thấy được cái sai của họ và hối hận muối gửi lời xin lỗi đến bà con Hà Giang nói riêng và cộng đồng đi phượt bụi nói chung.Bài viết của thía chủ có vài từ ngữ hơi nặng lời nên buidoi đã sửa lại cho phù hợp hơn.Thía chủ star.nyu đừng nặng lời nữa hen.Hãy cho họ cơ hội để nói lời xin lỗi nà :).

star.nyu

Em cảm ơn anh.

Em mong rằng sẽ không có chuyện này xảy ra nữa.

Thật đáng thất vọng cho những người phượt chân chính.

Hà Giang sẽ luôn nhiệt tình chào đón mọi người.

Nhưng. Với những con người không có ý thức. Thì người Hà Giang không nể. :)

Xin góp ý với Phươt.net(hay các Đoàn ) nên thường xuyên nhắc nhở hướng dẫn cụ thể mọi người (nhất là những người mới )

thực hiện nghiêm túc những yêu cầu khi tham gia các chương trình như: ý thức chấp hành đảm bảo an toàn khi

tham gia giao thông, chấp hành nội quy, quy định, tôn trọng phong tục tập quán...của những địa phương nơi đã đi qua và đến,để mọi người được biết.

Theo tôi khi tham gia Phượt ngoài việc là để khám phá ,trải nghiệm, tìm hiểu...nó còn giúp chúng ta thể hiện

và ứng dụng những cái mà chúng ta gọi là Văn hoá mà đã đựơc gia đình, nhà trường, xã hội dạy dỗ.

''Ra đi để tìm lại chính mình '' chứ đừng ''đánh mất chính mình.''

Chúng ta là những người được đi nhiều, để mong được tiếp cận, giao lưu, học hỏi=> hiểu nhiều, biết nhiều những cái hay, cái tốt, cái đẹp

của thiên nhiên, cảnh vật, con người, phong tục tập quán, văn hoá ...trên khắp mọi miền quê hương đất nước của mình, hay rộng

hơn là của các dân tộc trên toàn thế giới.

Trong mắt tôi, trong mắt các bạn tôi và rất nhiều người nữa (có thể cũng chỉ à mục tiêu để vươn tới)...:Dân Phượt (chân chính) là một cuốn cẩm nang sống về sức chịu đựng, tình yêu tha thiết thiên nhiên, con người, sự hiểu biết tinh thông về địa lý, văn hoá.....

Vậy mà chỉ một chút vô tâm ,vô trách nhiệm,thiếu ý thức, sự ích kỷ của (một số cá nhân) chúng ta đã làm nhem nhuốc những hình ảnh trên.

Qua những ý kiến này tôi Ko có ý dạy bảo ai. Bản thân tôi cũng đã học được rất nhiều từ những lần vấp ngã, những cái sai của mình

và của cả người khác. mong rằng chúng ta hãy là những người thân thiện của những con đường, buôn làng,những cánh rừng, con suối....những nơi chúng ta đã đang và sẽ đến và đi qua.%