• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Tình yêu và Lòng tự trọng

Gormeto

Ta sợ mất một ai đó nhưng bản thân ta lại không níu giữ, ta muốn người đó quay lại nhưng lòng kiêu hãnh đã đẩy người đó đi xa hơn. Trong tình yêu, nếu bạn yêu một ai đó, hay cố gắng bên người đó. Và khi người đó thuộc về bạn, hãy trân trọng và gìn giữ. Bởi tình yêu không phải là một món đồ mà khi mất ta dễ dàng tìm lại được. Và nếu bạn may mắn có lại được thì trong tim người đó cũng đã hiện hữu một vết thương khó lành.

Tại sao ta không sống thật với long mình. Khi vui thì nói là vui, khi buồn thì hãy khóc cho thật thoải thích để nước mắt rửa trôi nỗi buồn.

Mỗi người luôn tạo cho mình một cái mặt nạ khi đứng trước người khác.Để làm gì nhỉ? Chứng tở mình là một con người cứng rắn mạnh mẽ ư!Hay để cho dấu sự yếu đuối của bản thân mình. Mình chỉ là một con người bằng xương bằng thịt chứ đâu phải thánh nhân. Hãy cứ sống cho thoải mái và vui vẻ,sống đúng với con người thật của mình bạn nhé!

Mỗi người có một cách sống riêng bạn à , có những thứ mà người ngoài sẽ không bao giờ hiểu được

Sống theo nguyên tắc , Ai cũng có một số nguyên tắc trong cuộc sống để giúp không mắc phải những sai lầm , những nguyên tắc nhiều khi khô khan nhưng nó cũng là một phần không thể thiếu trong mỗi người bạn à .

Một sự mệt mỏi , Khi mình thấy thoải mái hơn thì tại sao lại phải đi ngược với nguyên tắc và cố làm cho mình mệt mỏi hơn

Hãy làm , hãy sống , và đừng làm sai một vài nguyên tắc đã áp dụng cho chính mình .

Hãy hiểu , hãy hiểu hơn khi bạn là người trong cuộc , là người mà có sự cảm nhận rõ ràng nhất

yanakanj

Đời là thế sống thật với lòng mình khó lắm .Ai cũng luôn cố gắng tao cho mình một vỏ bọc bên ngoài bạn và tôi đều như thế và cứ hi vọng sẽ có một ai đó tìm ra chính con người thât của mình.Nhưng thử hỏi bạn có dám vứt cái lớp mặt nạ ấy ra k để sống thực với lòng mình ???

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
TY mà . Sống thật vừa dễ vừa khó .

Đôi khi phải dối lòng 1 tí thì cs & Ty mới yên ổn đc

batalelet

em k biet nua!cung tuy thoi!hay la chinh minh!em k noi la luc nao cung boc toach ra het!

doi luc cung fai the nay the no!n ma doi voi em la chinh minh la thoai mai nhat!hi!kieu j cung dc mien ta thay thoai mai la dc

;)

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
Là chính mình ư ? Iem thấy rằng đôi lúc cũng phải dối mình 1 tí thì tình yêu mới đẹp được :)

michen.dvc

Có phải rằng bạn Iem nói thế là đang phủ nhận câu nói "sự thật mất lòng" đúng không ? Michen cũng đồng ý với những ý kiến như vậy ; Với mỗi người chúng ta ai cũng có một câu chuyện riêng tư , nếu chuyện riêng tư đó cho người y của mình biết nhỡ đâu đó lại là những phản cảm không tốt thì sao ? bởi vậy Michen có quan điểm rằng "cái gi nên thật thì ta nên thật, cái gi không nên thật thì ta để sâu trong lòng".....

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
Iem ko có ý j hết ko dám phủ nhận câu nói của cổ nhân

Nhưng iem thấy rằng trong tình yêu cũng như trong cuộc sống đâu phải lúc nào thật thà cũng tốt, đôi khi 1 lời nói dối ngọt ngao cũng làm con người ta hạnh phúc hơn nhiều :)

Cảm nhận tình yêu của mỗi người mỗi khác và không giống nhau , vì vậy trên thế giới rất nhiều người luôn có nhiều cách thể hiện tình yêu

Tình yêu thật là muôn màu /

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
TY .... muôn vàn kiểu ........ phức tạp & khổ đau ...... nh tại sao mọi ng vẫn cần có TY nhỉ ???

M

monguyen_viettravelmate

Guest
" Giới hạn của tình yêu là không giới hạn"

iem_thik...

Cả tin & ngu ngốc
TY là j mà thế giới phải khóc...khi mộng mơ...vỡ tan tành...bài hát j ý nhờ...iem cũg chả nhớ nữa...tự nhiên hiện ra trong đầu :D :D :D

taiba_batai2003

mấy người là kẻ mọt sách hay cố tỏ vẻ ra thánh thiện trong tình yêu hay sao, nguyên tắc, sai lầm là cái gì, là thứ có thể để giải quyết hết đc sao.

thay vì nói xạo với lòng hãy đọc cái này đi.'' anh yêu em không cần biết ra sao khi nào hay ở đâu, anh yêu em chân thành cởi mở không phức tạp hay cũng ko ngạo mạn. anh yêu em vì anh biết nơi anh có thể tồn tại không còn nơi nào khác- trong trái tim em''. vứt hết,vứt hết. 1 lũ giả tạo

M

Ms Mơ.travel

Guest
Hi xem đầu đề bài viết em giật cả mình cứ ngỡ là bài viết của mình vì cũng có lần em viết trên Blog của mình bài viết " Tình yêu và lòng tụ trọng" trùng hợp quá