• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Sài Gòn-Kawasami

baole

Chào các bác!

Em tìm khắp diễn đàn mà hok thấy chỗ nào chỉ rõ cung đường SG-Kawasami cả, bác nào rành đường đi thì cho em cái bản đồ chính xác với vì đây là lần đầu tiên em phượt trên cung đường này, hay có topic nào nói về cung đường này thì xin chỉ giáo em với.hihi.

Chân thành cảm ơn các bác!!!

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
SG đi QL51 ra Long Hải , ra đó men theo đường bờ biển đi tàng tàng hỏi người ta KDL Kawasami ở đâu là ok thui.Cứ xe máy mà cày từ Vũng Tàu - Long Hải - Lộc An - Bình Châu là ok upsa C :D

Có thể đi từ cầu SG đến ngã 3 Cát Lái quẹo phải vào đường Lương Định Của chạy đến phà Cát Lái,qua phà rồi men theo tay trái chạy tiếp đến ngã 3 hỏi người ta trước để quẹo phải chạy đâm ra QL51 :D rồi cứ thế mà tiến tiếp như ở trên.Đi theo đường trong này thì buổi sáng mát mẻ,có không khí của vùng ven ngoại ô hơn.

Cuối cùng nếu thích thì cứ sáng sớm đua sang Nhà Bè qua phà Bình Khánh sang Cần Giờ chạy thẳng hết đường ( khoảng 40km ) quẹo trái hỏi người ta bến đò để đi sang Vũng Tàu ( bến đò có 2 chuyến : hình như 6h sáng và 8h sáng ) rồi cứ thế cày tiếp như hướng dẫn ở trên.Đi đường này buổi sáng sớm ở Cần Giờ rất tuyệt.