• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Mộc châu - cuối tháng 11

tackehoa

Em có ý định đi mộc châu cuối tháng 11 này(chiều 28/29/30)

Không biết bây giờ này hoa mận, hoa dã quỳ đã nở rộ chưa nhỉ?

Em chưa biết lịch trình đi sẽ nên như thế nao ? Các bác đi rồi giúp em lên 1 cái lịch trình với : đi đường nào, nên ghé vào đâu thì đẹp, ăn ngủ đâu thì tốt,...

Cám ơn các bác nhiều:D

bepooh

em cũng đang có dự định đi Mộc châu nhưng hình như tháng 3 mới có hoa mận hay sao mà :)

NGHIENPHUOT

em cũng đang có dự định đi Mộc châu nhưng hình như tháng 3 mới có hoa mận hay sao mà :)

bạn ơi,hoa mận nở rộ vào dịp này rùi,cuối tháng 3 là có mận xanh (có thể ăn đc rùi). bạn chưa lên mộc châu bao giờ ưh?

bepooh

hic hic em đã đc đi mộc châu đâu, thôi để năm sau vậy, thu xếp trước công việc mới đi đc :((. hai ba năm nưa lấy chồng chắc chẳng đi đc :)) =))

hic hic em đã đc đi mộc châu đâu, thôi để năm sau vậy, thu xếp trước công việc mới đi đc :((. hai ba năm nưa lấy chồng chắc chẳng đi đc :)) =))

Mộc Châu đẹp nhất khoảng từ đầu tháng 12 đến khoang giữa tháng 2 . Nên từ mùng 1 - 10 em vẫn có thể đi , hoa nở trắng phủ kín cao nguyên này

2 - 3 năm nữa muốn đi thì em lấy chồng "Phượt " và :" Cả hai chúng ta cùng phượt nhé ! "

nuadem

Nếu chỉ để ngắm cảnh thì bạn nên đi vào mùa xuân là nhiều hoa nhất. Tuy nhiên Châu Mộc còn nhiều vẻ đẹp khác nữa vào mỗi thời điểm, mùa hè thảo nguyên trở nên mênh mông và xanh ngát, bầu trời trong mát mẻ, thời tiết chụp hình lý tưởng. Ngoài ra bạn có thể khám phá các phiên chợ của đồng bào dân tộc (có chợ tình nhé) ghé thăm nông trường Mộc Châu và các bản làng...đi cửa khẩu, xuất cảnh sang Lào trong ngày... Miền núi phí Bắc nói chung mỗi mùa đều có nét đẹp riêng, vì thế bạn có thể đi được thời gian nào thì đừng bỏ phí nhé, không phải đắn đo gì đâu. Mình đi 3 lần khác mùa nhau mà vẫn thấy MC đẹp mê hồn, sướng nhất là xuống chợ phiên uống rượu, mua thuốc lá, củ về ngâm rượu và chụp ảnh, nói chuyện với bà con ở chợ rát thú vị, đi hết ngac nhiên này đến ngạc nhiên khác..:)) ( con gái nông trường MC thì xinh ơi là xinh...mình quen được 2 cô e kết nghĩa từ đây. hê hê !)