• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Miền tây chỉ với 3 ngày 2-5/9

sophie smile

Chào toàn thể đại gia đình nhà Phượt,

Em là thành viên mới gia nhập mong mọi người giúp đỡ và chia sẻ! :D

Nhân tiện, đầu tháng 9 tới em muốn lặn vào Miền Tây một chuyến (em ở Hà Nội) mà chỉ có 3 ngày nghỉ 2-5/9. Mọi người tư vấn giúp em xem nên đi những địa điểm nào? em là con người ưa khám phá thiên nhiên, nhưng cũng chịu khó khám phá cả ẩm thực nữa. Địa điểm nào là đặc trưng của Miền Tây, cảnh đẹp, càng thiên nhiên càng tốt? Em cũng chưa book vé vì muốn mọi người tư vấn giúp là nên bay thẳng vào Cần Thơ hay cứ bay vào Sài Gòn rồi chạy tiếp?

Rất mong mọi người để ý topic này giúp em vì em sắp bị stress vì lâu nay không được đi đâu rồi.

Cảm ơn mọi người nhiều! :x

quanghuy20

Bạn nên đáp xuống sài gòn và làm 1 chuyến quanh cái sài thành đô hội này. cảm nhận thành phố tấp nập và lối sống đặc trưng miền nam. xong thì hành trình về miền tây, tranh thủ tham quan long an, tiền giang với mỹ tho tiếp theo bạn sẽ được tận mắt thấy được cây cầu giăng dây đầu tiên của việt nam ( cầu mỹ thuận). Đó. tới vĩnh long rùi. hãy cảm nhận về miền tây qua miền sông nước vĩnh long nhé. tiếp theo bạn sẽ tới được cây cầu giăng dây vừa mới khánh thành 2010 là cầu cần thơ. (cần thơ là quê mình đó). về cần thơ nhớ ăn bánh lọt, bánh xèo, đi ghe xuồng nhé. chắc chắn bạn sẽ mê mệt về các cô gái miền tây với giọng nói ngọt ngào. chúc bạn vui vẻ

LinkTek

Ôi miền Tây quê ta, nó không ồn ào náo nhiệt nhưng vẫn có nét quyến rũ khác thường và theo cách riêng của nó