• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[ ĐÓNG NẮP HÒM ] Tuyển mem chinh phục cực Tây Yên Bái,thử thách tay lái dân phượt

Status
Không mở trả lời sau này.

mint89

anh cub 50 ơi.đi 8h tối đổ đèo,đi cung đường chưa đi bao h,đi đêm buồn ngủ thì nguy hiểm lắm .thời tiết gần đây mát mẻ và hay mưa vào buổi tối đó.em nghĩ đoàn nên đi sớm hơn mấy h(tầm 4-5h xuất phát)có phải tốt hơn không.mọi người thấy thế nào ạ

cub 50

Member
anh cub 50 ơi.đi 8h tối đổ đèo,đi cung đường chưa đi bao h,đi đêm buồn ngủ thì nguy hiểm lắm .thời tiết gần đây mát mẻ và hay mưa vào buổi tối đó.em nghĩ đoàn nên đi sớm hơn mấy h(tầm 4-5h xuất phát)có phải tốt hơn không.mọi người thấy thế nào ạ

Ừ,cám ơn em.!, anh phượt từ năm 96 nên ít nhiều cũng có chút kinh nghiệm. Đoàn này bọn anh lại cũng có những "tay tổ" trên từng cung đường nên cũng yên tâm hơn. Chạy đêm qua rừng quốc gia Xuân Sơn mới cảm nhận độ yên ả của miền trung du hay hơn em ạ. Còn t gian là do phù hợp h/cảnh công việc của đại đa số thành viên trong đoàn. Thân ái!

cub 50

Member

Em à ,6h mình xuất phát từ Mai Dịch mà, với lại còn mọi người đi làm về đã chứ em?. Chạy đêm qua cung đường này cũng dễ thôi em à. Mà anh bảo nhé, đã phượt thì ngại gì mưa nắng?, thời tiết như tn đoàn ta cùng chia sẻ càng vui nhé!

dnminh

Member
chúc băng hải phòng chinh lộ bình an vui vẻ. mình ngậm ngùi nằm nhà nhưng cũng thấy vui vì đông đảo ace chinh phục cung lày. khi vè nhớ cho ae xem pic nhé. thèm lúm ý

bạn phải chúc lại đi đây là ace HN + HP cùng lên đường chinh phục. HP & HN là 1 nhà mà heeee em nói chuẩn ko cả nhà ui.

bạn phải chúc lại đi đây là ace HN + HP cùng lên đường chinh phục. HP & HN là 1 nhà mà heeee em nói chuẩn ko cả nhà ui.

ờ. chúc cả nhà mã đáo thành công.....ggggg. tớ ở nhà nhờ anh em lên cột mốc ngã bã khắc tên zin dzai pát nhá. kaka

cub 50

Member
Heey!!!! Buổi Off tối qua đã kết thúc tốt đẹp. Có một vài xế ôm vì những lý do khác nhau không đến được cũng như có thể hủy chuyến đi. Tuy nhiên việc đó không ảnh hưởng nhiều đến tinh thần chung của cả đoàn.

Tớ đổ bê tông vào đoàn mình chuyến đi này nhé.

Danh sách cụ thể, phân cặp xế ôm:

Chủ thớt: Cub50+ Dienvidong

1, CFDang + TT

2, Thế Lực 77 + Phương (pd139)

3, Thọ (đại úy) + Huệ

4, Dương VB + Nga Tori1012

5, Sư Thầy + Phương SG

6, Tuấn (…690) + Hồng

7, Full227 + Thúy

8,Định 088 + Phượng Ấn độ

9, Trung Kiên + …(Lưu ý, đang có 2 ôm xinh tươi đang chờ xế)

10, BDương + ĐThắng.

(Danh sách đã chốt).

Chào mừng tất cả các bạn đến với chuyến khám phá, chinh phục Tây Yên Bái. Cung đường thử thách tay lái dân phượt với xế ôm Bờ rô.

Mình công bố lịch trình chi tiết chuyến đi nhé.

Xuất phát: đúng 5 rưỡi chiều thứ 5 ngày 12/7 Mình tập trung đoạn đường check lên phía trên cổng Mai Dịch. Lấy ký hiệu là cắm 1 lá cờ đỏ nhé. Cho phép cao su đến 6h.

Mỗi xe buộc 1 cái khăn đỏ ngay gương hoặc bất cứ chỗ nào có thể nhận diện đoàn dễ nhất.

Đồ đạc cá nhân mang theo, còn những thứ của chung đã chuẩn bị tương đối. Đoàn có thể yên tâm. Những thứ đã thống nhất chi tiêu chung của cả đoàn thì có đóng góp. Xăng xe các xế tự lo với nhau.

Chụp ảnh lưu niệm cả đoàn. Hy vọng sau chuyến đi này anh em sẽ tiếp tục gắn bó và có thêm những chuyến phiêu lưu khác nữa.

-Đúng 6 h 15p Khởi hành theo đường 32. Sơn Tây, cầu Trung Hà 70km Tập trung tại đầu cầu Trung Hà điểm danh lại quân số.

Cầu Trung Hà chúng ta đi thẳng qua Hưng Hóa, đến ngã 3 Tam Nông rẽ sang đi Thanh Sơn, Thu Cúc theo quốc lộ 32 A. (Lưu ý đoạn này có thể đi theo đường La Phù Thanh Thủy gần hơn nhưng đường xấu và vắng, cho nên mình cứ chọn đường chinh mà đi). Tập trung ở Thu Cúc.

-Tử cầu Trung Hà đi Thu Cúc tầm 70km, điểm danh lại quân số một lần nữa.

-Thu Cúc – Văn Chấn (60km). Từ ngã 3 Thu Cúc, chúng ta rẽ sang vượt đèo Khế, chạy thẳng 1 mạch đến Văn Chấn theo lộ trình đèo Khế, Nông trường Trần Phú, Ba Khe, Văn Chấn. Gặp ngã 3 cứ đường thẳng mà đi.

-Tập trung tại cầu Văn Chấn, xã Sơn Thịnh, thị trân Văn Chấn, điểm danh quân số trước khi rút vào Bản Hốc.

Đã đặt đồ ăn ở Bản Hốc, cho nên chúng ta sẽ chạy thẳng 1 mạch đến Bản Hốc nghỉ ngơi và ăn uống muộn ở đó. Sau đó ai tắm suối thì tắm, ai nghỉ thì nghỉ.

Sáng thứ 6: Thăm quan suối nước nóng, lạnh, tắm tiên....

Xuất phát đi Suối Giàng, Thác Hoa, Tà Si Láng.

Tối tùy theo điều kiện, có thể thuê được giàn Ka Ra thì anh em tập trung giao lưu văn nghệ ngay bên bờ suối.

Thứ 7: Chinh phục thác Háng Tà Chơ, cung đường kinh hãi

Chủ Nhật: Xuất phát vừa đi vừa chơi, đến quá ngã 3 Nông Trường rẽ sang Lũng Lô, Mường Cơi, đèo Kón…

Chiều hoặc tối sẽ hạ cánh ở Hà Nội.

Đồ đạc tùy nghi mang theo, mà nếu có thể nên mang theo đôi dép tổ ong để đi thác.

Mọi thứ Ban tổ chức đã chuẩn bị tương đối chu đáo. Các xe nếu có thêm đồ nghề sửa chữa thì mang theo nhé.

OK, chờ về bá cáo thành tích thôi các bạn.

KHỞI HÀNH.

????????? zin zài phát á :eek::eek::lol:lol

zin đẹp trai em ah. đã tránh không viết đúng ngữ pháp dùng ngôn ngữ 9x thía muh còn bắt người ta nói ra cái sự thật lày. ka ka. ah em ở sơn la hả. dạo tháng 4 anh đi sơn la bị woe một giò nên ngậm ngùi quay về đêý. từ jo không pải hỏi cứ gọi zin dzai nhá

cub 50

Member
zin đẹp trai em ah. đã tránh không viết đúng ngữ pháp dùng ngôn ngữ 9x thía muh còn bắt người ta nói ra cái sự thật lày. ka ka. ah em ở sơn la hả. dạo tháng 4 anh đi sơn la bị woe một giò nên ngậm ngùi quay về đêý. từ jo không pải hỏi cứ gọi zin dzai nhá

Em à,đây là thớt riêng anh em tuyển mem và thực hiện hành trình. Chém gió anh mời chú sang bên các thớt kế bên nhé. Thông cảm cho anh!

cub 50

Member
CUB 50 TRÂN TRỌNG ĐĂNG TIN TÌM "TRẺ LẠC":D

MỘT CÔ BÉ SMS CHO CUB 50 ĐĂNG KÝ XUẤT ÔM

ĐẶC ĐIỂM : SMS LÚC 7h30 PM 10/7. NỘI DUNG" EM ĐĂNG KÝ MUỘN XUẤT ÔM,EM ĐANG VỀ HP CÓ VIỆC, NẾU CÓ XẾ NÀO TỪ HP THÌ CHO E LÊN CÙNG THÌ TỐT..."

VÌ LỠ TAY DELETE TẤT CẢ TN MÀ CHƯA KỊP LƯU SỐ, CUB 50 HẾT SỨC XIN LỖI VÀ GỬI LỜI NHẮN :

" Hoan nghênh em đã ủng hộ,nhưng đến giờ phút này chúng tôi ko thể sắp xếp thêm được xế,mong em hết sức thông cảm, hẹn em ở cung tiếp theo nhé "

TRÂN TRỌNG!

Em sẽ cố gắng đi đêm thứ 6 để ngày thứ 7 đi thác với bác ạ!

Chúc bác mã đáo thành công, Em lên đó kiếm ít 138 về em hầu bác ợ!

cafedang

Member
CUB 50 TRÂN TRỌNG ĐĂNG TIN TÌM "TRẺ LẠC":D

MỘT CÔ BÉ SMS CHO CUB 50 ĐĂNG KÝ XUẤT ÔM

ĐẶC ĐIỂM : SMS LÚC 7h30 PM 10/7. NỘI DUNG" EM ĐĂNG KÝ MUỘN XUẤT ÔM,EM ĐANG VỀ HP CÓ VIỆC, NẾU CÓ XẾ NÀO TỪ HP THÌ CHO E LÊN CÙNG THÌ TỐT..."

VÌ LỠ TAY DELETE TẤT CẢ TN MÀ CHƯA KỊP LƯU SỐ, CUB 50 HẾT SỨC XIN LỖI VÀ GỬI LỜI NHẮN :

" Hoan nghênh em đã ủng hộ,nhưng đến giờ phút này chúng tôi ko thể sắp xếp thêm được xế,mong em hết sức thông cảm, hẹn em ở cung tiếp theo nhé "

TRÂN TRỌNG!

SỐT DẺO,SỐT DẺO. ĐỀ NGHỊ EM CỨ LIÊN LẠC LẠI, VỪA MỚI TUYỂN ĐƯỢC XẾ PRO:1

Hơ hơ 138 là gì hả bác Hải....

Hì, bác cứ lên trên đó sẽ biết ợ, trên đó bác cứ hỏi 138 rồi thưởng thức, e là e nhớ lắm rồi, các bác đi vui nhá, đợi e nữa, mai e ra e tiễn chân các bác!

Status
Không mở trả lời sau này.