• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

[ ĐÓNG NĂP HÒM ] khám phá cúc phương,thành nhà hồ, thác voi,suối cá thần 28-29/7

Status
Không mở trả lời sau này.

chungvu

Member
phượt nhẹ nhàng các bạn nhé,để lấy lại sức khỏe sau nhưng chuyến phượt hành xác leo núi,đổ đèo.trong 2 ngày cuối tuần 28,29/7 mềnh lập chuyến khám phá ninh bình và thanh hóa bao gồm những địa danh như trên,các bạn quan tâm thì cứ gạch đá vô tư nha.

+ ngày 28/7 hp- thác voi-thành nhà hồ-suối cá thần( tổng quãng đường là 220km) do vậy chúng ta sẽ xuất phát vào lúc 5,30am. tới nam định ăn phở sau lúc 7,30am.

-- thác voi là điểm đến đầu tiên của chúng ta,tại đây sẽ chụp hình,quay phim,tắm suối.

-- thành nhà hồ là điểm thăm quan thứ hai,sau khi thăm quan ,chụp hình chúng ta ăn trưa nghỉ ngơi rùi xuất phát đi suối cá thần.

--suối cá thần là điểm thăm quan thứ ba, tham quan,chụp ảnh,nghỉ ngơi tới 4pm lên đường đi VQG cúc phương,chúng ta sẽ có dịp khám phá đường mòn hồ chí minh huyền thoại,6pm có mặt tại cổng VQG cúc phương,nhận phòng,ăn tối,đánh bài,cá hát.

+ ngày 29/7 thăm quan cúc phương

-- 6am cả nhà dậy đón bình minh rừng cúc phương,ăn sáng,lên đường thăm quan cúc phương,chúng ta sẽ tới động người xưa,cây chò 1000 tuổi,cây sấu 1000 tuổi,picnic ăn trưa tại rừng.

--2pm lên đường về hp,6pm tổ chức off ăn tối,kết thúc chuyến đi và chia tay hẹn gặp lại

chi phí chuyến đi dự trù là 500k/mem, gồm 6 bữa và vé tham quan, xăng thì xế và ôm cưa đôi. bạn nào quan tâm thì liên lạc với mình; chung vũ 01287563257

=== những members bê tông hóa cung này===

1,chungvũ+ôm nữ

2,thanh tùng nguyễn-xế nam

3,dao hoang-xế nam

4,xuka-ôm nữ

5,ngọc như-ôm nữ

6,candy dang-ôm nữ

7,thanh mai đồng-ôm nữ HN

8,van nam le-xế nam NB

=== những members đang thập thò cung này===

1,hiệp kevin-xế độc hành

2,tuyết nhung+em gái= xế+ôm

chungvu

Member
thưa bạn nguyenthao,kô biết bạn sống ở đâu? như mình đã nghi rõ là tụi mình xuất phát ưừ hp, nhưng nếu các bạn nơi khác như hà nội,hải đương ,thái bình,nam định thì dều phải qua ninh bình bởi vậy chúng ta hẹn nhau ở ninh bình.

bạn nào ở ninh bình thì alo minh. anh chungvu ơi! em đặt cục gạch to nhứt ninh bình. vì cuối tuần và đi ngắn ngày nên em ok khi đó tạm thời cong việc khá ổn nên ok nhé. sđt zin 0919 864 131

chungvu

Member
bạn nào ở ninh bình thì alo minh. anh chungvu ơi! em đặt cục gạch to nhứt ninh bình. vì cuối tuần và đi ngắn ngày nên em ok khi đó tạm thời cong việc khá ổn nên ok nhé. sđt zin 0919 864 131

hoan nghênh chú zin tham gia,có chú đời em ấm no khà khà kô fải lo bị ăn cơm cháy và tái dê rủm,sang tuần anh sẽ up danh sách cụ thể.

ok. vì em làm công tác xã hội nên thời gian rất bất thình. em nói trước không mọi người lại giận. nhưng cho dù như thế nào thì khi mọi người ở cúc phương em sẽ có mặt. đấy là trường hợp xấu thôi. còn chắc chắn cuối tháng này em tạm ổn công việc và cũng là ngày nghỉ nên không sao. ok các bạn tham gia chuyến nhạ nhàng này cũng thú vị lúm đó.

chungvu

Member
ok. vì em làm công tác xã hội nên thời gian rất bất thình. em nói trước không mọi người lại giận. nhưng cho dù như thế nào thì khi mọi người ở cúc phương em sẽ có mặt. đấy là trường hợp xấu thôi. còn chắc chắn cuối tháng này em tạm ổn công việc và cũng là ngày nghỉ nên không sao. ok các bạn tham gia chuyến nhạ nhàng này cũng thú vị lúm đó.

anh sẽ thưa lại với bà con như vậy,chú join được đoạn nào hay đoạn ý nhưng dù sao cũng muốn chú tham gia từ ninh bình đi xuyên các điểm cần tới ,vì cung này anh đi vòng từ ninh bình tới suối cá rùi vòng theo sườn tây VQG cúc phương theo đường hồ chí minh về tới nho quan-ninh binh-cúc phương sau đó hạ trại sáng hsau treckking rừng.

anh sẽ thưa lại với bà con như vậy,chú join được đoạn nào hay đoạn ý nhưng dù sao cũng muốn chú tham gia từ ninh bình đi xuyên các điểm cần tới ,vì cung này anh đi vòng từ ninh bình tới suối cá rùi vòng theo sườn tây VQG cúc phương theo đường hồ chí minh về tới nho quan-ninh binh-cúc phương sau đó hạ trại sáng hsau treckking rừng.

Bác ơi! có em bon chen đi cùng bác cái ạ?

chungvu

Member
tính tới thời điểm này đoàn phượt ninh bình,thanh hóa của chúng ta có 5 nam,4 nữ,tuy chúng ta kô cùng xuất phát từ một điểm nhưng rất thú vị là có những thổ địa của mỗi nơi đoàn tới, ví dụ như bạn zin ở ninh bình,bạn thanh tùng hướng dẫn viên rừng cúc phương, bạn luu lan thổ địa thạch thành-thanh hóa nơi tập chung của mấy con thác đẹp.nói là phượt nhẹ nhàng nhưng quả thực để đi hết các điểm trong 2 ngày thì quả là kô nhẹ chút nào! but tinh thần đồng đội sẽ vượt qua tất cả để có một chuyến phựơt mỹ mãn nhất .

cái ông chiênnthan kia. tôi đang đau ruột vì ông và anh tuấn cub 50 vì mấy tháng nầy tôi không đi được các ông ném gạch gì đấy. hihi thôi đi cung này đơn giản muh. anh chungvu ơi em xin đặt gạch xịn luôn. cứ tới thành phố ninh bình alo em. nói hoành tráng nhưng đi ven cúc phương em chưa biết zi gà lúm

cái ông chiênnthan kia. tôi đang đau ruột vì ông và anh tuấn cub 50 vì mấy tháng nầy tôi không đi được các ông ném gạch gì đấy. hihi thôi đi cung này đơn giản muh. anh chungvu ơi em xin đặt gạch xịn luôn. cứ tới thành phố ninh bình alo em. nói hoành tráng nhưng đi ven cúc phương em chưa biết zi gà lúm

Em cứ ném gạch đá vào đấy ạ, hehe, uỏng hộ 2 bác nhiệt tình ạ!

Hôm nào e vào Ninh Bình mạng rượu ngô vào ủng hộ bác ạ!

thôi. đã về cố dô hoa lư thì phải rượu nếp kim sơn mới đủ nhiệt dân phượt kaka. nói thạt mình tiếc nhiều cung quá. cung mộc châu cũng thế, nhưng tớ không giám đi vì công việc muh

thôi. đã về cố dô hoa lư thì phải rượu nếp kim sơn mới đủ nhiệt dân phượt kaka. nói thạt mình tiếc nhiều cung quá. cung mộc châu cũng thế, nhưng tớ không giám đi vì công việc muh

Bác nói vậy thì e k dám về nữa đâu, về mà sướng k chịu được cứ rượu kim sơn

Thịt dê, cơm cháy với vừng

Ăn vào nó cứ phùng phừng như dê

Cứ thế làm sao em chịu được ạ?​

thì ace cứ zề. điều quan trọng là thời gian phải dư zả mứi nhậu được. hiện nay thịt zê cơm cháy xịn tại ninh bình giá khá cao. ace dân phờ nờ của mình muốn xả láng một bữa thì mỗi người phải 250k trở lên. đó là chỗ ăn ngon và xịn xìn xin nhá

mà bạn ở đâu lại rượu ngô. tớ tưởng bạn ở hải phòng chứ. tớ không hiểu vì sao lần đầu uống rượu ngô bị đau đâu nên lâu không uống rùi

thì ace cứ zề. điều quan trọng là thời gian phải dư zả mứi nhậu được. hiện nay thịt zê cơm cháy xịn tại ninh bình giá khá cao. ace dân phờ nờ của mình muốn xả láng một bữa thì mỗi người phải 250k trở lên. đó là chỗ ăn ngon và xịn xìn xin nhá

mà bạn ở đâu lại rượu ngô. tớ tưởng bạn ở hải phòng chứ. tớ không hiểu vì sao lần đầu uống rượu ngô bị đau đâu nên lâu không uống rùi

Nhà bác lại nhầm nhà cháu rồi, nhà cháu ở vùng cao ạ, rượu ngô nhà cháu ngon lắm bác ơi, bác cub50 uống hết gần 1lít mà còn đòi uống nữa, nhà cháu sợ quá nên giấu bớt đi k thì chết ạ!

Vậy hôm nào nhà cháu mang rượu ngô về ăn với thịt dê bác nhé?

Status
Không mở trả lời sau này.