• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Cho em hỏi ti tí về du lịch bui Malaysia!!

bibibi

Em xin chào các anh chị!

em dự định du lịch bụi đến Malaysia tháng 10 nhưng em không có kinh nghiệm nhiều, mong các anh chị chỉ giúp em nhỏ với!

Em dự định đi cao nguyên Getting nhưng em không rõ là đón xe buýt như thế nào và cho em hỏi tí nữa là em có đọc thông tin là ở Malaysia có chùa Thiên Hậu nhưng em không thấy địa chỉ chính xác. Mong các anh chị giúp em với!Em chân thành cám ơn!!!!!:D:eek::eek::eek::eek::eek::D

cuongph84

Em cung muon hoi giong ban nay :) ( xin loi mod vi bai viet khong dau, em khong hieu sao em khong go duoc tieng viet ) hic hic

dze_88

nếu a muốn đi genting highland thì a có thể đi bus từ Kl centre giá vé là RM9. nhưng mà nếu anh đi từ kl centre thì nó chỉ ngừng anh ỡ dưới chân núi thui...rùi anh phãi đi cáp treo lên.vé ở đây thì từ sáng tới trưa là hết.

@:còn cách thứ 2:là từ KL centre anh hỏi ngta monorail đi lên Bukit Bintang o đâu (chổ đó đối diện với KL centre)rùi anh mua vé đi titiwangsa,trạm đó là trạm monorail cuối cùng.khi vừa xuống monorail anh đi bộ xuống hỏi ngta trạm bus đi genting thì ngta sẽ chỉ.ỡ đây thì bus đi rẻ hơn.với lại nó sẽ chở a lên thẳng lên genting lun.ko cần đi cáp treo..giá khoảng RM5.

@:còn chùa bà Thiên Hậu thì nó nằm ở gần Mall Mid valley.a cứ đi bus hay taxi là có thể tới.nhưng bus thì khó đi hơn.anh có thể nói "thien hau temple"thì taxi có thể chở a tới..chúc anh có chuyến đi vui vẻ...

dze_88

nếu anh ở hotel gần KL centre thì mua vé train xuống Mid valley xong rùi đi taxi lên Thiên Hậu Cung cũng được.nếu đón taxi ỡ đó lại Thiên Hậu Cung thì khoảng RM10 đổ lại thui..Mid Valley là 1 trung tâm mua sắm lớn giữa thành phố...

Tomsusua

Chào bibibi,

Đi Malaysia,bạn chọn khách sạn ở khu Bukit Bintang cho vui, giao thông cũng thuận tiện.Tại khu Bukit Bintang bạn có thể shopping ở BB Plaza, Time Square,Lot 10, Pavilon,... rất nhiều shopping mall, ăn uống, massage cũng dễ tìm và không đắt đỏ. Ở ngay khu Bukit Bintang, bạn có thể tìm Bukit Bintang Plaza (BB Plaza), tại đó có trạm monorail, từ đó bạn đến trạm KL Sentral, từ trạm monorail KL Sentral,bạn phải lội bộ 1 đoạn đến trạm MRT KL Central (có bảng hướng dẫn chỉ đường rõ ràng, bạn không sợ lạc đâu) bạn có thể hỏi mua vé bus đi Genting, đi Mid Valley, đi Malacca, đi ra airport...Tại Bukit Bintang nếu ở gần Times Square, bạn cũng có thể tìm được trạm monorail tên Imbi ở đây để đi ra KL Sentral rồi lội bộ đến KL Central như mình vừa nói.Tùy vào quỹ thời gian bạn có là mấy ngày thì bạn có thể sắp xếp đi chơi Genting,sau đó Malacca...Chùa bà THiên Hậu bên Malaysia lớn, mình nhớ không nhầm thì trên đường đến Mid Valley, sau đó đi đến CHùa bà Thiên hậu cũng gần đó nhưng phải đi taxi. Ở khu Bukit Bintang, bạn có thể tìm được nhiều food shop bán đến khuya ở Jalan Alor. Đặc biệt có 1 quán món Việt khá ngon ở con đường kế bên Jalan alor là đường Tengkat Tong Shin, quán chỉ bán buổi tối, tuy đồ ăn Việt nhưng chế biến lạ, bạn có thể thử 1 lần, tên quán là SAO NAM.