• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Các bác cho em lời khuyên về cung đường tây bắc Với.

haithuongyb

Đầu tháng 7 này em định chay Xe máy một chuyến từ Hà nội-Hòa bình-lên Điện biên l

Lai châu rồi vòng xuống Mù Căng Chải (Yên Bái)-về Hà nội.

Em dự định đi trong 6 ngày nhưng không biết tình hình đường xá hiện tại thế nào.

Có bác nào mới chạy những con đường đó về cho em lời khuyên với. Về thời gian đi như vậy có đảm bảo không và những con đường nào nên tránh.

Thanks cả nhà.

THODANTAYBAC

Khà khà! Hành trình hơi dài nhưng đường xá đều là đường quốc lộ. Quốc lộ 6 thì vừa cải tạo xong quá ổn chỉ có đoạn qua Than Uyên về Mù Cang Chải là hơi xấu thôi. Nhưng nói chung là...ngon. Tuyến đường này minh đã đi rồi nên có thể chắc chắn với bạn. À, mình ở TP Sơn la, nếu có nhã hứng tìm hiểu thì dừng chân chút có lẽ mình sẽ giới thiệu được thêm gì đó chăng!. S ĐT của bạn là: 0975035166

chettuoi_82

Moderator
Từ Hà Nội theo đường 6 nhảy đi Sơn La, Điện Biên, sau đó vòng về Mù Cang Chải thi nhiều đường lắm.

Nếu đi xa nhất thì lên tới Điện Biên rồi đi theo đường Mường Lay vòg qua Sìn Hồ, Lai Châu, về Tam Đường, ngã 3 Bình Lư về Tân Uyên, Than Uyên, rồi về Mù Cang Chải, Tú Lệ. Cung đường này chỗ qua tỉnh Lai Châu nhiều đoạn rất xấu, đi xa mà cũng không nhiều cảnh đẹp lắm.

Có thể bạn tới TP Sơn La, rồi đi sang Thuận Châu, vượt đèo Pha Đin qua Tuần Giáo, Mường Ảng chơi, sau đó lại quay về Thuận Châu, đến Chiềng Pấc bạn rẽ sang Quỳnh Nhai, qua phà Pá Uôn và theo đường mòn 279 chạy thẳng về Than Uyên, từ Than Uyền về MCC, Tú Lệ, Hà Nội, đường này nhiều cảnh đẹp.

Từ TP Sơn La, bạn đi đường Mường La, Ít Ong thăm thủy điện Sơn La, sau đó chạy theo đường Mường Chiến, Ngọc Chiến về ngã 3 Kim, MCC, sau đó theo đường 32 chạy về HN.đoạn Ngọc Chiến rât đẹp

Có thể bạn đi từ Ngã 3 Cò Nòi theo đường Bắc Yên, Phù Yên vượt đèo Lũng Lô sang Văn Chấn cũng chạy về MCC chơi được.

6 ngày là ăn chơi phè phỡn rồi

Han Luong

Attachments

100 KB · Xem: 85
    99.7 KB · Xem: 79

vuong anh tuan

anh em thông cảm mình là thành viên mới của diễn đàn ,mới biết post ảnh nên không biết làm cách nào cho ảnh to được anh em biet chỉ hộ với ,chuyến tây bắc này mình chụp gần 800 anh cơ

buidoi

Thiền Sư Thích Bụi
anh em thông cảm mình là thành viên mới của diễn đàn ,mới biết post ảnh nên không biết làm cách nào cho ảnh to được anh em biet chỉ hộ với ,chuyến tây bắc này mình chụp gần 800 anh cơ

Đã sửa dùm cho thía chủ 2 cái hình ở trên rầu.Thía chủ vào đây xem hướng dẫn để biết cách gửi hình lên 4rum ===> http://www.phuot.net/showthread.php/587-Làm-sao-upload-hình-lên-phuot.net?p=11334#post11334