• Đăng ký nhanh... Đăng nhập bằng Facebook

Ăn gì? Ở đâu? chơi gì ở Vũng Tàu?

David Huynh

Tình hình là phải lên plan để đi chơi với con ghẹ ở Vũng Tàu nhưng mà chưa biết phải plan thế nào. Mọi người giúp hộ với nhé.

+ KS thì giá tầm 300-400k/ngày phòng 2 người, càng gần biển càng tốt, vị trí KS ở trên cao để đón gió lồng lộng (con ghẹ em nó thích món gió này :D)

+ Chỗ vui chơi thì em mù tịt :(

+ Chỗ nào ở Vũng Tàu có cho thuê xe máy, xe đạp nhỉ?

phongoc8x

Hi,chao moi nguoi, minh cung rat thich di du lich 'bui", rat tiec la minh moi tham gia dien dan nay (nho doc bao nen moi bit! (^.^) nen hi vong moi nguoi se chi dan them de chung ta cung kham pha dat nuoc Viet Nam xinh dep ni va cac nuoc lang gieng nua nhe! Minh o tp hcm nen cung hay di Vung tau, de minh ke cho cac ban nghe bai hoc xuong mau cua minh de cac ban 'tranh" he! Uhm, noi chung Vung Tau la lua chon cua tui minh de giai stress vi no gan va co bien, cu khoang vai thang la tui minh hay ra do de tan huong khong khi trong lanh, an mot it hai san va don" cai nang , cai gio" o Vung tau.Tui minh hay o KS Son Thinh doi dien bien,noi chung thi gia ca hop li va cung sach se, an thi o quan Tre , hay Ganh Hao....rui mot toi no, khi tui minh moi vua ra khoi khach san tan bo duoc may buoc, thi co 1 chu chay xe xich lo, trong hoi gay va co ve mat hoi 'khac kho", chu ay hoi tui minh "may dua co muon di toi cho an o gan day vua ngon vua re khong, chi mat 5000 VND thoi,an xong chu se cho tui con di 1 vong hong gio bien ve dem nua, tui con cho them nhieu thi cho" Uhm, minh nghe noi vay thay cung toi nghiep chu nen moi dong y leo len xe, ma cong nhan, cam giac ngoi xe xich lo da thiet, rat thoai mai, da vay chu do noi chuyen rat coi mo nen tui minh chag nghi ngo gi, sau do chu dung lai o quan ten la...Hix vi la noi dau nen minh quen mat roi chi nho nam tren duong Hoang hoa Tham, gan o dau duong do, quan cung binh thuong vua tha tui minh xuong thi chu ay noi cu len an di, chu o duoi nay doi cho, the la tui minh di vao binh thuong, thuc don thi nhin gia ca hop li,tui minh goi lau thai tom muc gia 70.000 va mon goi gia 45.000 VND, quan cung co vai nguoi khach moi vao nen nhan vien tiep don ko nong nhiet lam,rui ho don len cho bon minh 1 mon goi ne, 1 cai lau mo nap ra co 2 con tom cang "chet" to co nam trong ban tay,noi chung la gap ruoi may con tom binh thuong, va 1 dia muc song nhan, noi la an voi lau, bon minh cung hoi ngac nhien vi nao h an lau thai dau fai vay, ma nghi chac la dac trung cua quan nen cung chag hoi them j,hic, rot cuoc , an hok het fai bo lai 1/3 dia muc, va goi tinh tien, nhan vien toi ghi ghi chep chep j do rui noi bon minh xuong quay duoi tinh tien, xuong toi noi ,thi gap ba chu (nhin mat cung dzu dzan lam) xe ngay hoa don dua tui minh, tong cong 735.000VND , minh tron mat ngo ngang dinh hoi lai cho ra le, thi anh ban ke ban da kheu kheu tay minh, ah, thi ra sau lung bon minh la 2 ten mat may bam tron, co bap cuon cuon dang ngo cham cham vao tui minh, the la ...tui minh danh moc bop tra tien ma ko noi dc loi nao het,hix, minh nghi bung ra gap ong chu xe xich lo de hoi sao ki vay thi...chac khoi noi may ban cung biet roi do, ong da 'bien mat' tu luc nao, con tui minh thi dc bai hoc 'nho doi 'luon! Do la cau chuyen cach day hon 1 nam oi ma bay h con am anh, di dau tui minh cung so bi gat, hic , sap toi minh di bui Phu quoc ne, co ai biet chi zum minh voi nhe! thanks moi nguoi nha! chuc dien dan ngay cang phat trien, con cai quan do de minh cap nhat thong tin lai rui up len cho moi nguoi cung biet nhe!

kenlnguyen

Khách sạn Sơn Thịnh nghe nói bán sắp hết rồi mà bạn. Còn khu mới thì chưa xây xong. Mấy khách sạn nằm sát biển là mấy khách sạn nằm trên đường Thùy Vân. Khác sạn nối liền nhau nhiều lắm: Thùy Vân, The Coast, Tháng Mười...